Hạng D
26/1/04
1.322
7
38
nowhere
RE: Khi bật điều hoà ngửi thấy mùi lạ

cái đó có bán trong Maximark đó bác thích. Em cũng thích mùi da nhưng chỉ được ngửi mùi...simờli:(

Hạng C
24/3/04
594
883
93
56
Biên Hòa - Vietnam

Khi bác mua , bên ngoài nó có dán hướng dẫn sử dụng của hãng nhập khẩu, hàng này của Nhặt (Japan) Đọc kỹ là sử dụng được;)

Mai
Hạng B2
24/7/04
196
13
18
Hanoi

Có bác nào biết ở Hà nội chỗ nào bán cái khử mùi dùng một lần này không. Thanks

Hạng B2
28/4/05
212
5
18
55

Bác về con rồng đỏ ở 42 láng hạ thử xem.
em đang dùng loại nước hoa kiểu bao hạt cafe khô , đi kèm một chai dung dịch. thỉnh thoảng xịt vào một tít . Đi đường thơm lắm mỗi tội đang lái mà cứ thèm cafe hi`:D . vì mội tội vợ không cho dùng nước hoa trong xe mà.
Các bác có thể dùng một cách này nữ này: Thỉnh thoảng các bác mua lấy 1 trái thơm (quả dứa) ương ương bỏ vào dưới gầm ghế ấy thỉnh thoảng lại thay hiệu quả khá tốt. ngoài ra các bác đừng cười bác mua một chùm tỏi khô ( Thực ra là nó chư được khô thực sự đâu buộc cạnh cửa hút gió của điều hòa bên ghế phụ ấy lâu lâu thay một lần- nó có tác dụng sát khuẩn rất không khí ở môi trường trong xe, nhất là các bác nào bị các bệnh về hô hấp như viêm mũi.

O.S.P.D
13/2/04
1.555
211
63
Hôm qua

Cẩn thận khi dùng tỏi hay Càfe để khử mùi các bác nhé.BẢn thân có nhiều chất hút mùi ( như cafe chẳng hạn) dùng rất tốt nhưng không dùng khử mùi trong xe được vì nếu để ở chế độ lấy gió trong nó sẽ hút chính mùi của các vật khử mùi đó vào tấm lọc gâu ra mùi rất tệ..
Nếu bác hút thuốc trong xe thì phải mở của kính và TẮT MÁY LẠNH .NẾu trời quá nóng bác có thể bật máy lạnh nhưng nhớ gạt nút lấy gió ngoài vào.NẾu khong khói thuốc bị hút vào trong máy lạnh rồi phải ra mùi sau nửa tháng mới hết.
Cách xả hết mùi ML tôi cũng hay dùng cách tương tự như bác Việt K24 , mở máy lạnh ở chế dộ lấy gió ngoài, mở kính xe ra.Khỏang 1 ngày sau là hết.

Tập Lái
12/1/05
38
0
0
53
Hà Nội

Tôi có ông bạn chạy Premacy, hắn bảo không nên dùng chế độ lấy gió ngoài nhiều vì đường VN quá bụi -> thay lọc liên tục thì mới thoáng được. Chịu khó dùng máy khử mùi và lấy gió trong thôi.

Hạng C
4/2/05
576
30
28

Thỉnh thoảng cũng phải lấy gió ngoài chứ bác. Nếu chỉ lấy gió trong thì toàn bộ O2 biến hết thành CO2, lúc đấy đang lái xe lại ngáp ngáp như cá thì chết. Bác có nhớ mấy năm trước báo đăng có 2 thanh niên ở Láng Hạ hy sinh vì ngủ trong xe, bật điều hòa nhưng không lấy gió ngoài không?

Hạng C
15/9/04
518
311
73
HCM City
www.facebook.com

khi đi tới đoạn nào bụi bặm hoặc nặng mùi thì mới lấy gió trong thôi .. còn ko thì hạ kiếng hoặc lấy gió ngoài là tốt nhất ... ko khí lưu thông con người cũng thấy thoải mái hơn ...

[8|]

Hạng B2
27/12/04
380
1
18

Một số người bảo lấy gió ngoài hoặc mở kính khi bật AC sẽ làm hỏng AC do phải chạy liên tục không nghỉ. Điều này có thật không các bác?

O.S.P.D
24/9/04
2.334
19
38
Hồ Chí Minh

Xe tôi cứ bật qua chế độ lấy gió ngòai là chẳng thấy lạnh gì nữa cả, cũng có nhưng ít lắm, nên chẳng bao giờ dám lấy gió ngòai cả