Hạng D
25/9/09
1.359
27
48
52
Q2, TpHCM
Xin phép Mod cho mình đăng bài ở đây vì cần tư vấn gấp
Hôm nay Mẹ mình không biết bị gì khi đi bộ có hiện tượng đau thốn vùng gót chân (như có cả 100 mũi kim đâm đau nhói lên tim... vả mồ hôi). Mới bị lần đầu xưa nay không có hiện tượng này.
Xin các bác tư vấn giùm bác sỹ chuyên trị vụ này giùm
Trân trọng cám ơn

Hạng B2
22/12/10
167
20
18
Sài Gòn
Bác có chơi tennis hay thể thao gì với cường độ cao không? bác bị giống em khi chơi tennis rồi, di viêm bó gân gót chân. Biện pháp bs khuyên là hạn chế vận động ảnh hưởng gót chân đó. hic
Ludwig nói:
Hôm nay Mẹ mình không biết bị gì khi đi bộ có hiện tượng đau thốn vùng gót chân (như có cả 100 mũi kim đâm đau nhói lên tim... vả mồ hôi). Mới bị lần đầu xưa nay không có hiện tượng này.
Trân trọng cám ơn

Hạng D
2/6/09
1.164
139
63
TPHCM
Bác đưa Mẹ đi bệnh viện khám và chụp hình gót chân đi rồi mới biết bị gì,nếu bị gai gót chân thì Ba em đã chữa khỏi mà không dùng thuốc tây.Nếu đúng vậy thì em sẽ nhắn cho Bác cách chữa,chúc mẹ Bác mau hết bệnh.

Last edited by a moderator:
O.S.P.D
24/12/06
1.200
20
38
hcmc
yahoo.com.vn
Ludwig nói:
Trân trọng cám ơn

Bác nên đưa cụ nhà đi khám tại BS chuyên khoa xương khớp hoặc chỉnh hình. Cần được chụp phim XQuang bàn chân bị đau để có chẩn đóan chính xác. Triệu chứng đau nhói ở gót trên người lớn tuổi thì đa số là do "Gai xương gót".