Hạng C
8/11/05
627
5
18
Bán đảo Đông Dương
RE: Khi mua xe tránh mua lô xe đầu tiên: Lô xe của những lỗi lầm!

Trích đoạn: agusta_mv117

em thấy hôm nay cũng có mấy người đến coi xe ở Cộng Hòa đó các bác
Cộng Hoà show xe ra rồi hả bác ?

Hạng D
14/1/04
4.044
1.555
113
tp.HCM

Em xin phát biểu vài câu :
Vì em đang chạy Altí nên em rất lưu ý các bài về dòng xe này . Có 1 OS member đã từng đăng bài con Altí của bác í là đợt đầu tiên tại VN . Khi đi bảo hành , tụi thợ và có cả chuyên gia Nhật xì xào cái gì đó rất nhiều mà bác í thì chẳng hiểu . Cuối cùng tụi nó gia cố thêm 1 thanh giằng hay 1 bộ phận gì đó mà em cũng chẳng nhớ . Túm lại là đợt đầu vẫn còn có nhiều vấn đề để quan tâm lắm .[8D]

Lơ Xe
6/6/04
15.562
12.404
113
Vietnam
www.otosaigon.com

Các bác cứ làm như công ty Transico nhà ta sản xuất xe Bus vậy:D

Xin chúc mùng Honda VN ra mắt Civic, và với giá được công bố sẽ làm cho một số người đang mộng mơ trở lại cuộc sống bình thường:D

O.S.P.D
20/4/05
1.879
104
48

Trích đoạn: uzast

Chắc chắn 100% là lô Civic đầu tiên có rất nhiều vấn đề về chất lượng.
Nguồn tin: nội bộ Honda.

Cảm ơn bác:D
Bài của bác phản ánh đúng tinh thần của những gì bàn về HD CIVIC hổm "gày" trên 4r:D

Hạng C
5/10/05
685
1
0
Á châu!

Trích đoạn: agusta_mv117
em thấy hôm nay cũng có mấy người đến coi xe ở Cộng Hòa đó các bác
Trong đó có em đấy bác [8|]. Nhưng mà xem xe, hỏi giá, trao đổi thông tin với những người đi coi xe thì gần như tất cả đều chê giá quá đắt (kể cả sale cũng ngượng ngùng khi thông báo giá). Có 1 cặp vợ chồng tuổi trung trung có vẻ "máu" vẫn có ý định mua...còn lại đểu lắc đầu và bỏ về (sau khi đã xem xe, thử chán chê [8D])...

PD

Hạng D
7/1/06
1.106
1
0
Ha Noi

Có nhiều ý kiến: hoặc là mua phải lô xe tốt đa phần là linh kiện nhập hoặc là gặp phải dạng hàng SX để test. vậy thì 50/50. May hơn khôn

Hạng B2
20/8/06
125
32
28
53

Bây giờ sau cơn mê ngủ, mọi người đã trở lại với thực tế- tư bản nền tảng vẫn là bóc lột sức lao động của nhân dân lao động. Em nghĩ lô xe nào cũng thế thôi, chúng nó (honda) đã tính toán hết rồi, bây giờ điều quan trọng chỉ còn là chờ đợi phản ứng của NTD VN thế nào thôi. Riêng em thi bye bye CIVIC lô đầu chứ lô 100 thì cũng kệ! (nếu giá không giảm)

O.S.P.D
27/9/05
1.703
311
83
63
www.vnexpress.net

Không biết thằng Nhật ngày xưa có Lùn hơn mình không,nhưng bây giờ nó "cao" hơn mình mấy cái đầu!:(:(:(
Com cóp được tý tiền,kiểu gì nó nhử rồi cũng nộp thôi,đằng nào cũng và túi anh em nhà nó cả bác nhỉ!
Uớc gì Vn cũng sản xuất được Honda,Toyota,Mer,BMW....giá bằng xe đạp Thống Nhất,rồi đem xuất đi khắp năm Châu thì thích nhỉ!
Em lại mơ đó các bác à!:D