Hạng C
24/8/06
732
84
18
52
HN
www.excite.com
RE: Khi mua xe tránh mua lô xe đầu tiên: Lô xe của những lỗi lầm!

Theo ý kiến tôi thì việc mua lô xe đầu tiên cũng không có gì đáng ngại vì để được xuất xưởng chắc chắn HONDA VN đã phải kiểm tra rất kỹ các tiêu chuẩn của xe. Hơn nữa lô xe mới này được nhập 3 cục từ Thái Lan về nên HONDA Thái Lan đã kiểm tra rất cẩn thận chất lượng cũng như các tiêu chuẩn quy định của xe rồi. Anh em cứ yên tâm không có gì phải lo ngại về chất lượng xe. Chỉ có điều Service thì quả là đáng ngại đấy.

Phi Long

Bị bấm 1 lỗ
2/11/05
22
18
10
HN
www.kankyo.com.vn

Các bác đọc kỹ phân tích của em nhé:
+ thứ 4 : Vì xe Vn chỉ lắp ráp là chủ yếu lên chất lượng part như nhau (vì nhập khẩu mà) còn lại chỉ là vấn đề về chất lượng lắp ráp & nguyên vật liệu phụ trợ thôi (VD keo dán kính, sàn, chất lượng hàn, sơn .v.v.).

Trích đoạn: blueye

+ Thứ nhất : Nội địa hóa oto không nhanh như xe máy và đều có kế hoạch trước từ 12-24 tháng cho mỗi loại part.
+ Thứ 2 : Đối với bất kỳ nhà máy oto nào khi sx lô đầu chưa có nhiều kinh nghiệm xử lý hỏng hóc lên lỗi xảy ra rất nhiều và thường được hoàn chỉnh dàn sau đó . Honda Vn còn tệ hơn vì chưa sx model nào ở Vn .
+ Riêng với Honda Vn thì việc sử dụng kỹ sư & công nhân sx xe máy sang sx oto cũng không phải là tốt
+ Thứ 3: Ở đây chỉ bàn đến lô hàng đầu tiên ( ~ 3 tháng đầu) thôi, kinh nghiệm cho thấy kể cả Toyota ,4, GM cũng có nhiều lỗi (hỏng vặt thôi nhé) cho lô xe đầu tiện
+ thứ 4 : Vì xe Vn chỉ lắp ráp là chủ yếu lên chất lượng part như nhau (vì nhập khẩu mà) còn lại chỉ là vấn đề về chất lượng lắp ráp & nguyên vật liệu phụ trợ thôi (VD keo dán kính, sàn, chất lượng hàn, sơn .v.v.).
+ Thứ 5 : Kinh nghiệm bản thân và bạn bè (Đặt mua bằng được chiếc xe đầu tiên) đi và thấy . (Blueye đã có ~ 2 năm làm cho nhà máy sx xe máy & hơn 6 năm làm cho nhà máy sx oto rồi)
Không tin ư, cứ mua đi rồi bạn sẽ thấy .....

Với xe máy thì ngược lại đấy, lô đầu tiên sx ở Vn chất lượng thép, chiều dạy lớp mạ niken đều cao vượt tiêu chuẩn ... sau đó giảm dần về với mức tiêu chuẩn (VD: độ dạy lớp mạ của chiếc bô FUTURE (or vành xe) lô đầu dày gần gấp 2 lần hiện tại).

Trích đoạn: otosaigon

Theo em thì ngược lại đó, những lô hàng đầu tiên mới ngon vì nhà máy chưa hoàn chỉnh nên đa phần toàn hàng nhập... còn các lô còn lại thì hàng thì "Việt Hóa" phần nào..nên chất lượng cũng kém đi:D

Tập Lái
25/11/04
18
0
1

Nghe buông nhỉ " Việt Nam hoá" = Chất lượng giảm???

Tập Lái
20/1/06
36
2
0

Trích đoạn: binh_hdda

Nghe buông nhỉ " Việt Nam hoá" = Chất lượng giảm???
Tiền nào của ấy mà bác , bọn nhật nó trả lương bọn em bèo lắm , tiền lương ít lên xe chất lượng có thế thôi , với lại bọn em ít tiền chả bao giờ nghĩ đến chuyên mua được cái xe mình làm ra

Hạng B2
18/5/05
351
0
0
HN

Ké các bác một chút, xe lô đầu thì rủi ro cao các bác ạh- chưa được kiểm chứng.
Cô thương thì tốt-.

Bị bấm 1 lỗ
21/8/06
26
0
0

Em báo để các bác mừng với em chiều nay em vừa ký được thêm 01 con 2.0 AT nữa. Các bác cứ nói là giá đắt nhưng nói thật xe 2.0 hết sạch rồi. Bác nào muốn lấy 1.8 AT cũng phải đợi cuối tháng 10 mới có. Nhanh lên các bác.

0913345976

Hạng B1
1/8/06
88
0
0

Phen này ông quyết đi buôn Hon da
Vừa bán vừa chửi cũng đắt hàng
He he he !!!
:D

Bị bấm 1 lỗ
21/8/06
26
0
0

Đừng nói thế bác nghe nặng nề quá! Có phải ai cũng dám làm nhân viên bán hàng như tụi em đâu. Đầu đội trời, chân đạp đất, mũi hít bụi đầy cả phối, bán nước bọt cả ngày mà lương tháng thì chỉ đủ đổ xăng xe thôi.

Hạng D
17/7/05
1.736
43
48
55
Sài gòn

Trích đoạn: drivingcar

Đừng nói thế bác nghe nặng nề quá! Có phải ai cũng dám làm nhân viên bán hàng như tụi em đâu. Đầu đội trời, chân đạp đất, mũi hít bụi đầy cả phối, bán nước bọt cả ngày mà lương tháng thì chỉ đủ đổ xăng xe thôi.

Thôi bác về làm thuê cho Công ty VN đi, tội xxx gì phải đi làm cho bọn Honda làm gì, khổ thế...