npt confirmed
Hạng F
28/2/05
5.480
2.241
113
48
TP.HCM
Re:Khi nữ lái xe

Chị hocap vậy là tự tin hơn rồi, cứ tiếp tục phát huy thôi, không khó khăn gì đâu

Hạng B1
3/7/08
54
1
6
57

Thôi rồi, bao nhiêu mem OS đang nhăm nhe con 3.5Q của bà hổ lại ngậm ngùi. Chúc chủ thớt yêu ông chồng hai mãi mãi...

Last edited by a moderator:
Hạng B2
8/2/08
473
7
16

adco nói:
Xe cần mất đoạn đường bao nhiêu để dừng hẳn ?
Vd : xe chạy 100 km/h thì D= 100x3/10= 30m -> mất 30m để từ 100km/h xuống 0km/h[/size

Chính xác,rất bổ ích khi đi đường trường (tôi đã tét thử rồi).
Lưu ý đó là khoảng cách an toàn tối thiểu và phải đạp phanh lết bánh xe nhé.

PM6 confirmed
Hạng D
9/10/07
1.016
18
38
Ho Chi Minh

21BiS nói:
Thôi rồi, bao nhiêu mem OS đang nhăm nhe con 2.4G của bà hổ lại ngậm ngùi. Chúc chủ thớt yêu ông chồng hai mãi mãi...

3.5Q đó bác ơ :)

Hạng D
27/4/09
3.226
95
48
12

Không bán nữa các bác ạ ,đi đâu thông thuờng em chạy xe máy , em phải để con 3.5 Q này thưởng thức ít ra 1 chuyến đi đuờng 1 nữa . chồng to cao đẹp trai thế này cứ bắt chạy chợ rồi nói không phù hợp ...Các bác nam khuyến khích các bác nữ chạy xe đi ạ , có gì em động viên khích lệ thêm cho , biết đâu em lại mở hãng taxi toàn là nữ .. ( ngoài Hà nỗi có hãng taxi nữ rồi đấy ) chạy vừa an toàn vừa đẹp ( ít nhất là Phụ nữ khi chạy không phóng nhanh , vuợt ẩu , không đối đầu ..và các bác nam khi đuợc các woman lái xe chở đi .. nghĩ thế nào nhỉ ..

Hạng B1
3/7/08
54
1
6
57

Thanks bác đã nhắc, em đánh vội nên nhầm. Mà lạ, cái bài này có lẽ phải chuyển sang BOX Kinh nghiệm hay Cà fe xuyên Việt chứ sao vẫn được ở đây nhỉ, Hocap được ưu ái quá ta.:D

lee confirmed
Hạng C
14/12/06
987
8
38
62

OS có thêm một mem nữ yêu mến xe và đầy đam mê! Chào và chúc bác HOCAP có nhiều bài viết chung vui với anh em!

Hạng D
27/4/09
3.226
95
48
12

hi .hi , đùng là em viết sai chỗ nhưng may quá nhờ các bác mà em đã lái xe an toàn về đến TP đấy . Các bác có nhớ lần đầu tiên khi chạy xe .. và lần đầu tiên chạy đuởng dài thì sẽ thông cảm cho em ..
Bữa truớc em đọc trên diễn đàn xóm nhà lá là trời tối hay trời mưa phải dùng clearview là cái gì vậy .. ( không hiểu ) .có phải là một chất bôi vào kính để nhìn cho rõ không .
Ngoài những dụng cụ đã đuợc trang bị theo xe , thì đi đuờng dài cần chuẩn bị thêm những thứ gì nữa hả các bác ( ngoài thức ăn và dụng cụ y tế tối thiểu ).có bác bảo em phải mua một cái đèn để trên nóc xe báo khẩn cấp mua ở đâu hả các bác .. Em đang lên kế hoạch đi ( nháp ) ra nha trang nhưng hơi sợ đuờng 1 ..
Cho em hỏi đi từ sài gòn ra nha trang đoạn nào cần lưu tâm nhất , đoạn nào khó đi nhất , nhưng OX cũng rất ít khi đi đuờng 1.OX chưa duyệt cho em cầm lái đi ra đuờng 1 vì nói rất nguy hiểm vì lưu lựơng xe dày đặc và đi rất gấu .. em đi sẽ treo biển xe tập lái thật to ..
Ví dụ ở BMT đi Gia lai ở km 16 - 20 ( ngay cuokđăng ) gì đó có 1 đoạn đuởng 800m tuyệt đẹp hơi dốc 1 tý thôi nhưng là đuờng thẳng mà rất hay xảy ra tai nạn : lý do đi qua đó cực kỳ buồn ngủ kể cả chạy xe máy .. hai mắt cứ díp lại và lái xe ra giữa đuởng ... kể cả sáng trưa hay chập choạng tối ..

Last edited by a moderator:
Hạng D
27/4/09
3.226
95
48
12

21BiS nói:
Thanks bác đã nhắc, em đánh vội nên nhầm. Mà lạ, cái bài này có lẽ phải chuyển sang BOX Kinh nghiệm hay Cà fe xuyên Việt chứ sao vẫn được ở đây nhỉ, Hocap được ưu ái quá ta.:D

Chắc lâu lâu mới có một nữ thể hiện là mê xe ... các bác nam hơi nhầm lẫn rồi nhé : Nữ cực kỳ mê xe ( xịn ) thậm chí mê xe hơn cả các bác đấy ... nhưng chủ yếu làm hành khách và hưỡng thụ chiếc xe thôi chứ không thích cầm lái ( như em truớc đây ) .Cho hocap đuợc ưu ái tý ti nha , rồi hocap sẽ rủ thêm rất nhiều các bạn nữ của mình vào nhà OS .. cho vui vẻ nha .

npt confirmed
Hạng F
28/2/05
5.480
2.241
113
48
TP.HCM

Chị hocap có thể mua đèn ưu tiên ở tiệm đồ chơi xe hơi Âu Mỹ trên đường Nam Kỳ Khởi Nghĩa, gần ngã tư Lý Chính Thắng. Còn Clear view là chất bôi trơn để không đọng hạt mưa làm mờ kính. Có thể mua ở mấy tiệm bán đồ xe hơi trên đường nguyễn Thái Bình Q1.

Lâu lắm OS mới có 1 mem thích xe hơi và thích lái xe hơi như chị hocap, nên các mem nam sẽ ủng hộ và tỏ lòng hiếu khách của OS. Mới thêm các mem nữ vào cho vui ạ...