Hạng B2
19/9/21
216
495
63
32
Chỉ ở ngoài các khu dân cư tự phát hoặc ngoài đường nhà dân. Thì mới có vụ xe chạy ko rửa bánh. Chứ ở các khu đô thị hoặc các khu công nghiệp thì quy chuẩn cũng như thế này thôi. Tóm lại là do ý thức.
VD : làm công trình, tài xế muốn rửa nhưng chủ đầu tư hay nhà thầu ko làm vời rửa thì cũng ko thể nào rửa dc.
- Còn nếu có vòi rửa mà ko có ai dám sát thì tài xế cũng không rửa.
công trình ko có chuyện ko rửa đâu a, dơ phường nó vô nó phạt thí mịa luôn
cơ bản gói rửa xe này dc tính tiền từ cđt nên nó rửa thì cđt trả tiền nên dại gì ko rửa

Hạng D
17/8/09
3.327
29.186
113
TP.Thủ Dầu Một-Bình Dương
công trình ko có chuyện ko rửa đâu a, dơ phường nó vô nó phạt thí mịa luôn
cơ bản gói rửa xe này dc tính tiền từ cđt nên nó rửa thì cđt trả tiền nên dại gì ko rửa
Thì ý mình nói là do ý thức nữa. Chứ làm công trình trong khu dân cư hay các KCN thì ko có chuyện ko rửa đâu. Ko bắt quét và phạt cho xỉu luôn.

• Like
Reactions: Daddy of Lai
Hạng D
2/5/16
1.922
1.873
143
Cần gì qua Nhật, chổ tôi xe ra khỏi công trường không rửa thì nhà thầu thi công ăn phạt ngay.

• Like
Reactions: Daddy of Lai
Hạng B2
19/9/21
216
495
63
32
Cần gì qua Nhật, chổ tôi xe ra khỏi công trường không rửa thì nhà thầu thi công ăn phạt ngay.
trong hợp đồng nhà thầu đã có gói này rồi chứ phải nó làm ko đâu,

Hạng D
2/5/16
1.922
1.873
143
trong hợp đồng nhà thầu đã có gói này rồi chứ phải nó làm ko đâu,
Vấn đề ở chổ nếu dây bẩn ra đường sẽ bị CA vào tận công trường phạt, không cần biết có gói đó hay không.

Hạng B2
19/9/21
216
495
63
32
Vấn đề ở chổ nếu dây bẩn ra đường sẽ bị CA vào tận công trường phạt, không cần biết có gói đó hay không.
vậy a ko phải làm bên ban QLDA rồi nên ko nói tới HĐ

Hạng C
19/4/19
595
541
96
40
Bên mình cũng vậy mà, hai công trường gần nhà, xe ben ra cổng sẽ đứng chờ công nhân ở ngoài xịt sạch sẽ rồi mới đi.

Hạng B2
19/8/19
188
96
28
36
Hà Nội
Ở việt nam tùy từng công trường. Có công trường em thấy họ đào một cái hố và đổ nước vào nó. Xe đi xuống cái hố đó rồi qua 1 lần xịt áp lực nữa. Xe chở vật liệu bẩn chạy ầm ầm hoặc chạy liều, hoặc có cách lách được luật

Hạng D
29/3/16
1.992
2.640
113
46
Chỉ ở ngoài các khu dân cư tự phát hoặc ngoài đường nhà dân. Thì mới có vụ xe chạy ko rửa bánh. Chứ ở các khu đô thị hoặc các khu công nghiệp thì quy chuẩn cũng như thế này thôi. Tóm lại là do ý thức.
VD : làm công trình, tài xế muốn rửa nhưng chủ đầu tư hay nhà thầu ko làm vời rửa thì cũng ko thể nào rửa dc.
- Còn nếu có vòi rửa mà ko có ai dám sát thì tài xế cũng không rửa.
Đừng đổ cho ý thức, tất cả phải do giáo dục và luật pháp mà ra. Cũng những người ấy khi ở VN thì ẩu tả nhưng sang nước tiên tiến là ngoan như cún, răm rắp tuân theo luật ngay

• Like
Reactions: phatbinhduong
Hạng D
17/8/09
3.327
29.186
113
TP.Thủ Dầu Một-Bình Dương
Đừng đổ cho ý thức, tất cả phải do giáo dục và luật pháp mà ra. Cũng những người ấy khi ở VN thì ẩu tả nhưng sang nước tiên tiến là ngoan như cún, răm rắp tuân theo luật ngay
Luật mình cũng nghiêm minh đấy chứ. Chỉ do người làm luật hơi thiếu trách nhiệm thôi.