Hạng B2
24/11/18
490
434
63
HCM
ko riêng gì Nhật, mình thấy ở Singapore, HongKong cũng thế, ý thức rất tốt

Tập Lái
24/4/16
20
11
3
41
Đã chứng tận mắt ở Nhật, đúng là xe ra khỏi công trình thì rất chấp hành như thế, xe sạch sẽ và xung quanh công trình cũng sạch ko kém. Thật sự rất đáng để học theo.

Hạng B1
24/3/17
51
53
18
34
Nhật đi trước và phát triển hơn Việt Nam về mọi mặt, ý thức của người dân cũng cao hơn là điều hiển nhiên và mình vẫn phải học tập nó. NHƯNG các bố bớt thần thánh hoá tụi nó lên trời mây đi, vẫn có bụi, vẫn có dơ, vẫn có rác chất đống, vẫn có mương nước thối chứ không như rãnh thoát nước thả cá koi vào nuôi như ảnh trên mạng đâu :))))) có 1 điều dân Nhật nó thua xa ng Việt là dân Nhật rất vô cảm, thân ai nấy lo, có ngã xe thì tự mà đứng lên đ’ ai phụ m đâu và rất phân biệt nhá. Lạy mấy cha đừng tâng bốc nữa rồi chê ng VN thế này thế kia, nghe mắc cười lắm
Nó có thế thật nhưng mà mà chả bn . còn ở vn mình đi chỗ l** nào cũng thấy . Kg hiểu bác ở khu khỉ ho cò gáy nào chứ em đi Nhật 1 tháng 1 lần và em cũng chả thấy chỗ nào như bác miêu tả cả

Hạng D
9/1/16
1.665
3.231
123
48
Sài Gòn
Tiêu chuẩn quy chuẩn có hết, nhưng đám Thanh tra xây dựng và Thanh tra địa bàn chỉ biết có ăn ngập họng không thèm phạt, ngay cả che chắn công trình nó còn lơ thì lấy đâu ra rửa ra khi ra khỏi công trường.

• Like
Reactions: thao1247
Hạng B2
28/4/14
328
1.927
93
Việt Nam cũng cắt cử một cu đứng xịt gầm đó chứ. Nhưng nó vừa xịt mắt vừa nhìn xa xăm, tâm hồn phiêu diêu, mơ đến ngày được làm chủ tịt.

Hạng B2
25/4/19
164
521
96
37
VN có xịt nhé bác, xịt chỗ này lăn bánh qua chỗ khác nó dơ dính lại vào bánh thì người ta không biết thôi

Hạng D
5/4/15
4.070
3.511
113
Bác nói liền nhớ vừa rồi có chị gì bên Q4, TPHCM chở con gái ra đường không có lý do chính đáng, không mang khẩu trang, không đội nón bảo hiểm. . . một tấm gương quá xấu cho con cái. Thấy tội cho cháu bé đó.
Khi xe ra khỏi công trường ở Nhật Bản và so sánh với ở Việt Nam