Tập Lái
11/3/16
9
2
3
44
không muốn phạm luật thì chỉ còn cách NHẪN (nhịn) thôi!

riêng vụ thầy dạy thế nào thì: lúc chạy đường 2 chiều tương đối nhỏ (mỗi bên 1 làn), em thấy xe tải tới hơi ớn (học lái mà) nên hơi tấp vô lề chút, ông thầy la liền "không nhường nó nhé, nó cho xuống ruộng luôn đó"... VÀ em dự là 99% đều dạy là "đường ta ta cứ chạy, kệ mịa mấy thằng khác".
hình như chúng ta có chung ông thầy :)

• Like
Reactions: Caoly78 and nta139
Hạng B2
21/11/11
415
59
28
em được dạy như sau:
lý thuyết (luật): phải nhường đường xe sau khi mình chạy chậm hơn tốc độ cho phép
thực tế: để xe sau lên, bạn phải lấn tuyến qua phải, trong lúc xe kia đang qua mặt bạn (bên trái), gặp công an, bạn đang lấn tuyến phải? xui hơn, lấn qua phải xe máy tắc đường hoặc va chạm với bạn, bạn ăn cho hết.

vậy bạn chọn tình huống nào?

Hạng C
11/2/13
556
548
93
cat lai
em được dạy như sau:
lý thuyết (luật): phải nhường đường xe sau khi mình chạy chậm hơn tốc độ cho phép
thực tế: để xe sau lên, bạn phải lấn tuyến qua phải, trong lúc xe kia đang qua mặt bạn (bên trái), gặp công an, bạn đang lấn tuyến phải? xui hơn, lấn qua phải xe máy tắc đường hoặc va chạm với bạn, bạn ăn cho hết.

vậy bạn chọn tình huống nào?
Khi cho vượt bật xínhan phải . Cho vươt xong xinhan trái về làn . Bác đã phát huy đúng lời dạy của ông thày dốt và lỳ . Bác nên nhớ khi tập xe đầu và đuôi xe có chữ xe tập lái , và sảy ra tai nạn thì ông thày và cả nhà ông thày chịu . Nên chẳng ông nào dạy hết mình . Chỉ có Bác Hồ là ng dạy chúng ta hết mình .

Hạng B2
21/11/11
415
59
28
Tất nhiên bất cứ lúc nào nào chuyển làn là phải có xi nhan rồi bạn a. Ở đây mình ko chia sẽ cách qua mặt xe trước, mình chỉ nói là với 2 tình huống đó, bạn nên chọn tình huống nào cho bạn. Xin mời bạn cứ nhường, chuyển làn phải rồi có chuyện gì xảy ra bên làn phải. Bạn ôm hết. :) Chúc bạn may mắn nhé. Đường thành phố đông đúc, sao ko nối đuôi chạy, còn gấp cần phóng thì phi xe máy đi bạn.