Hạng B2
1/7/10
422
453
63
Khi xe trước chạy chậm và không cho vượt
Em xin mở chủ đề này để xem các bác suy nghĩ và phản ứng ra sao khi mà xe đi trước chạy rất chậm trong khi đường phía trước vắng, đủ điều kiện cho xe sau vượt nhưng nhất quyết không tấp vô cho qua.[pagebreak][/pagebreak]

Bỏ qua hành động bực tức vượt phải hay tấp đầu đòi ăn thua đủ vì nó sai luật và là luật rừng thì các bác có nhẫn nhịn chạy sau xe đó hàng km hay còn hành động nào hay hơn không. Riêng em đi trong TP hay gặp cảnh này. Em ở SG. Có thể họ là lái mới còn yếu nhưng thầy dạy họ lái dạy kiểu gì mà không biết tránh ra cho người ta đi hoặc chuyển lane vô trong, có khi chạy giữa 2 lane, em chạy lên nhìn thì thấy ngồi lái rất bình thản còn cười khẩy cứ như đường của riêng ta.

Còn một kiểu nữa là vừa lái vừa hút thuốc phì phèo cứ rề rề nhất quyết không né qua. Lại còn kiểu như mấy tên taxi đang kiếm khách... Gặp vậy em còi đèn vài phát không cho qua thì em cũng đành đi sau nhưng rất bực. Có nhiều bác nói xe sau chạy hổ báo vượt phải này nọ nhưng họ có nghĩ là có khi nào họ đang ngáng đường người ta không.

Ảnh minh họa

Last edited by a moderator:
Hạng F
16/7/15
6.296
25.156
113
không muốn phạm luật thì chỉ còn cách NHẪN (nhịn) thôi!

riêng vụ thầy dạy thế nào thì: lúc chạy đường 2 chiều tương đối nhỏ (mỗi bên 1 làn), em thấy xe tải tới hơi ớn (học lái mà) nên hơi tấp vô lề chút, ông thầy la liền "không nhường nó nhé, nó cho xuống ruộng luôn đó"... VÀ em dự là 99% đều dạy là "đường ta ta cứ chạy, kệ mịa mấy thằng khác".

Hạng D
21/9/10
1.937
11.044
113
hầu hết đường sài gòn bây giờ ô tô chạy 2 lane thỏa mái mà, xe trước chạy chậm thì cứ bên phải mà vượt qua

Hạng F
18/2/13
5.654
13.860
113
Saigon & Dalat
Chuyện thường ngày ở Sì gòn. Ngọai trừ các bác lái mới (xem bảng só xe), các mợ, còn thì em đá pha và nhấn kèn- nhưng cũng hạn chế vì phiền người chung quanh. Nếu xe trước vẫn không nhường thì ... thôi đành chịu.

Hạng D
30/4/14
1.139
16.544
113
Nghe nhạc và nghĩ về những điều vui vẻ, tận hưởng cuộc sống để tạm quên những chuyện bực mình đi bác, nếu không bác có thể bị ức chế, stress và dễ mất kiểm soát, muốn làm 1 cái gì đó nguy hiểm thì không hay :3dtanghoaheo: