JF confirmed
Hạng D
13/5/07
2.337
23.642
113
k việc gì phải bực, cách của em:
Nếu ngoài QL, vượt phải k được thì em chờ loại hổ báo nó đến em nhường cho nó, và canh me đu theo.
Trong phố cũng vậy, nép dzô nếu được.

Hạng F
17/6/15
9.159
50.729
113
55
SG
Trường hợp này mình thì lại gặp ít. 1 tháng may ra gặp vài trường hợp đa số là dừng đèn đỏ xong tranh thủ bấm điện thoại quên cả đèn xanh :D
Chả ai muốn rà rà cho lâu tới & tốn xăng cả. Gặp lái F1 thì nhiều, như đường Bà Huyện Thanh Quan ra tới NG Đ Chiểu, nhiều ngõ ko xanh đỏ em chạy 35-40km cho an toàn mà mấy ông sau cứ nhá đèn còi các kiểu. Trong TP đau cần thiết phải đi quá nhanh như vậy trong khi được 1 khúc tới xanh đỏ thì cũng lại nối đuôi.
Rồi có trường hợp cả hàng đang lê lết từ từ do kẹt chậm, xe mình giữ khoảng cách với xe trước tầm 20m thì cũng bị nhá còi, có bác còn chạy vượt cúp đầu điền vào chổ trống. Chả hiểu nổi. Nên thôi sống chung với lũ đi. An toàn là trên hết!

Rồi, đây là Người đã lái xe cản trở ko cho anh Chủ vượt!

Hóng 2 anh hẹn nhau mần cơm giảng hoà, mình Trọng Tài nhoen!!!

Hạng B2
13/2/16
142
134
43
Vậy chắc đi tới mấy ngày mới về đến nhà ha bác
Phải kiên trì thôi bác à. Chứ mấy thể loại này vừa vượt phải cái chắc chắn phía trước bị tít còi ngay :3dcuoi:. Còn mà theo sau thêm bực hồi lại đung mông nó mang hoạ . Nhiều khi nhỡ không may đường nhỏ vượt không đảm bảo an toàn bị gì thôi nhọ lắm

• Like
Reactions: Hotosu and hieuminh
Hạng B2
1/7/10
422
453
63
Rồi, đây là Người đã lái xe cản trở ko cho anh Chủ vượt!

Hóng 2 anh hẹn nhau mần cơm giảng hoà, mình Trọng Tài nhoen!!!
Đâu phải lúc nào cũng chạy như ăn cướp đâu bác. Nhiều người chạy cho cố xong lên cũng dừng đèn đỏ hà. Thấy nhiều bác cho ý kiến là nhịn thôi. Thì phải nhịn chứ sao giờ. Ra đường giờ lái xe mà như xông vào trận chiến, hoạch định đường đi, né, chen, ép... xung quanh toàn xe máy sẵn sàng đâm ngang dọc bất cứ lúc nào. Mà xe máy giờ cũng toàn hổ báo hiên ngang. Thiên đường là đây rồi.

Hạng F
17/6/15
9.159
50.729
113
55
SG
Đâu phải lúc nào cũng chạy như ăn cướp đâu bác. Nhiều người chạy cho cố xong lên cũng dừng đèn đỏ hà. Thấy nhiều bác cho ý kiến là nhịn thôi. Thì phải nhịn chứ sao giờ. Ra đường giờ lái xe mà như xông vào trận chiến, hoạch định đường đi, né, chen, ép... xung quanh toàn xe máy sẵn sàng đâm ngang dọc bất cứ lúc nào. Mà xe máy giờ cũng toàn hổ báo hiên ngang. Thiên đường là đây rồi.
Thôi, nước ta còn nghèo, đường sá hạn hẹp, con người chưa văn minh, đô thị chật chội.
Nên thông cảm đợi chục năm nữa sẽ ổn thôi bác!!!

• Like
Reactions: ThanhBerry