Tập Lái
2/6/07
42
1.254
83
Mình có đặt mua một món hàng trên ebay, đã trả tiền qua Paypal từ hôm 29/4 (có hơn 100$ thôi). Hàng đã được gửi đi từ Germany qua DHL có số track và dự kiến 22/5 sẽ đến địa chỉ nhận. Tuy nhiên cho đến bây giờ vẫn chưa thấy tăm hơi đâu cả, tra trên DHL theo mã số track đó thì lại ko có thông tin.
Hỏi các anh có kinh nghiệm: Nên khiếu nại với Ebay và Paypal thế nào ?

Hạng D
5/7/14
2.476
85.504
113
HCMC
Mình có đặt mua một món hàng trên ebay, đã trả tiền qua Paypal từ hôm 29/4 (có hơn 100$ thôi). Hàng đã được gửi đi từ Germany qua DHL có số track và dự kiến 22/5 sẽ đến địa chỉ nhận. Tuy nhiên cho đến bây giờ vẫn chưa thấy tăm hơi đâu cả, tra trên DHL theo mã số track đó thì lại ko có thông tin.

https://www.ebay.com/help/buying/returns-refunds/get-help-item-hasnt-arrived?id=4042 coi anh có khớp vào mục nào không anh?

Hạng D
5/8/06
2.080
32.168
113
Vào mục Help và Contact phía trên cùng của trang Ebay, chọn mục chưa nhận được hàng và làm theo hướng dẫn. Hàng ko có không tracking ebay nó sẽ refund tiền lại ko phải lo đâu.

Hạng B2
20/8/18
408
43.129
93
a cho tracking lên đây thử xem sao

Hạng D
16/3/09
3.297
52.193
113
www.tet.com
Vào mục Help và Contact phía trên cùng của trang Ebay, chọn mục chưa nhận được hàng và làm theo hướng dẫn. Hàng ko có không tracking ebay nó sẽ refund tiền lại ko phải lo đâu.
Viết tiếng anh hay tiếng việt anh

• Like
Reactions: giuvung
Hạng B2
20/8/18
408
43.129
93
hehe mái a mắm dố chưa biết tracking như nào đi report Ebay thì quá cha mình hồ đồ ah?Lỡ về đến Vn hải quan nó ngâm đó hay trục trặc mà seller ko biết?Như A Vững xịp đồ Mẽo 20 năm nay ko ít lần bị hải quan ngâm hàng cho cả tháng phỏng?

Lờ... đờ :-D
18/9/04
3.594
90.370
113
hehe mái a mắm dố chưa biết tracking như nào đi report Ebay thì quá cha mình hồ đồ ah?Lỡ về đến Vn hải quan nó ngâm đó hay trục trặc mà seller ko biết?Như A Vững xịp đồ Mẽo 20 năm nay ko ít lần bị hải quan ngâm hàng cho cả tháng phỏng?
Với eBay thì cóc cần biết mà chỉ cần khiếu nại là chưa nhận được hàng. Ebay sẽ yêu cầu chú bán tìm nguyên nhân mà xử lý.

Hạng D
16/3/09
3.297
52.193
113
www.tet.com
Ko biết thì qua dịch vụ cho khỏe . Nội mua đồ online lazada ..... nhìn thủ tục trả hàng bằng tiếng việt loằng ngoằn vãi ra

Hạng B2
20/8/18
408
43.129
93
Với eBay thì cóc cần biết mà chỉ cần khiếu nại là chưa nhận được hàng. Ebay sẽ yêu cầu chú bán tìm nguyên nhân mà xử lý.
nó add cái tracking vào chỗ shipping rùi là done,buyer léo nhận được hàng hay ko kệ mịa mài