Hạng B2
30/12/14
408
591
93
Ho Chi Minh City, Vietnam
Vậy thi 2 xe nuôi vô văn tư rồi. Hehe. Bác mua xe lâu chưa vậy bác?
Em dùng xe 4 bánh từ năm 2013. Lúc trước nghèo khó chỉ mua chiếc nissan 120tr về chở vợ con. Dùng được 1 năm thì thấy khá hơn mua chiếc isuzu trooper, thấy thích chiếc trooper quá nên làm kiển, mua thêm chiếc suzuki wagon bỏ luôn ngoài đường làm chân đi lại hàng ngày. Giờ thì đỡ khổ nên đang định mua thêm chiếc ford everest 2014, nhưng không muốn bán lại 2 chiếc kia nên vợ chưa cho mua.
Nói chung em thì mua toàn xe cũ, thấy chẵng khác xe mới nhiều, máy moc ngon lành, nội thất mới đẹp là được.

Tập Lái
18/4/17
32
3
8
34
Giờ xe cũ cũng đâu cao xa quá đâu bác. Matiz, spark, morning là ngon rồi. Thu nhập 20tr em nghĩ vay ngân hàng là mua được dễ mà. Em dự tính vay mua spark lite 0.8 cũ tầm150 đến 180tr nè. Hay anh em mình làm 1 cặp đi. Ahihi

Chỉnh sửa cuối:
  • Like
Reactions: CuluHK and Linh74
Hạng D
12/8/15
1.419
3.306
113
38
Thủ Dầu Một, Bình Dương
Mua con matiz 80 tr được đó bác. Tuy rằng giá đó thì xe máy ko êm nhưng chạy được . Em lưong 15 tr mà còn dám mua Fiat nữa nè. Khi mưa gió thì mình lấy đi . Trời đẹp thì đi 2b cho tiết kiệm.
e thu nhập có 5 chai một tháng mà còn dám chơi e zipo 88 nửa là, có che nắng mưa là ok rồi

Hạng D
12/8/15
1.419
3.306
113
38
Thủ Dầu Một, Bình Dương
View attachment 552715
Vì Sài Gòn mưa gió khổ quá. Đang chuẩn bị được trên dưới 50 triệu, thấy tội vợ con quá, hay làm bậy con ô tô chỉ cần che nắng mưa. Em thu nhập 20tr/tháng. Thật lòng nhờ các bác tư vấn. Chân thành cảm ơn.

e thu nhập có 5 chai một tháng mà còn dám mua zipo 88 đi nửa là, huống chi bác 20 chai, mưa hay đi xa thì lấy đi cho an toàn bình thường hanh bái cho tiết kiệm

Tập Lái
2/6/15
8
6
3
32
Quận 3
em nghĩ, anh có tiền thích mua xe loại nào cũng được anh. Mua xe mua cho mình chỗ tránh mưa, nắng tốt cho sức khỏe thôi. nên chọn mua con nào đừng quá già, góp chút nhưng yên tâm khi có đi đường xa.

Hạng B2
7/7/17
160
77
28
Đi xe ô tô giờ không phải là xa xỉ nữa mà phải coi nó như phương tiện an toàn cho tính mạng nên cứ quất đi bác.

Hạng B2
20/10/15
224
92
28
39
Em dùng xe 4 bánh từ năm 2013. Lúc trước nghèo khó chỉ mua chiếc nissan 120tr về chở vợ con. Dùng được 1 năm thì thấy khá hơn mua chiếc isuzu trooper, thấy thích chiếc trooper quá nên làm kiển, mua thêm chiếc suzuki wagon bỏ luôn ngoài đường làm chân đi lại hàng ngày. Giờ thì đỡ khổ nên đang định mua thêm chiếc ford everest 2014, nhưng không muốn bán lại 2 chiếc kia nên vợ chưa cho mua.
Nói chung em thì mua toàn xe cũ, thấy chẵng khác xe mới nhiều, máy moc ngon lành, nội thất mới đẹp là được.
Hehe. Cam ơn bác đã chia sẻ. Lúc nào em mua xe cũ thì nhờ bác đi xem hộ con xe với nhá bác. E thì chua mua xe bao giờ nên cũng lúa lắm. Chỉ sợ bị gạt thui hihi