Hạng B2
5/5/07
213
158
43
Bon chen cho giống bác Fil, bà 2 em cũng đã lên kệ ,, để test thử chuyến Cần thơ sẽ biết kết quả ngay.
+Giảm chấn phuộc sau
View attachment 139973
+Giảm chấn phuộc trước
View attachment 139974
Hình như giảm chấn phuộc sau bác gắn không đúng vào ngàm của giảm chấn thì đâu có tác dụng. Bác xem lại xem.
Khi mình mua, có cần phải đo kích thước lò xo trước và sau để khớp với cục cao su không các bác? Nếu vậy mọi loại xe khác nhau phải sử dụng cục cao su khác nhau, hay chỉ có vài kích thước lắp lẫn?

Hạng D
26/9/07
1.595
477
83
TP. HCM
Tùy theo loại xe sẽ có giảm chấn trước hoặc sau khác nhau nha bác. Xe em thì giảm chấn trước kích thước lớn hơn phần phía sau ( chắc do phải gánh dàn máy móc hơn 700kg phía trước... ). Em mang vào hãng họ gắn như vậy đó ... :) nhưng đúng ngàm bác ạ. e có check lại rồi, chắc tại do góc máy chụp đó bác.
KHOE - BỘ GIẢM CHẤN XE HYUNDAI

Hạng B1
22/6/13
68
26
18
Ba
Tùy theo loại xe sẽ có giảm chấn trước hoặc sau khác nhau nha bác. Xe em thì giảm chấn trước kích thước lớn hơn phần phía sau ( chắc do phải gánh dàn máy móc hơn 700kg phía trước... ). Em mang vào hãng họ gắn như vậy đó ... :) nhưng đúng ngàm bác ạ. e có check lại rồi, chắc tại do góc máy chụp đó bác.
View attachment 140050[/QUOTE
Bác Cuongduong cho anh em xin chút thu hoạch kinh nghiệm và phán xét so sánh hiệu quả của bộ giảm chấn này với. Mong tin bác!

Hạng D
26/9/07
1.595
477
83
TP. HCM
Dạ cuối tuần này em làm chuyến miền tây là biết kết quả như thế nào ngay thôi bác MecGLA. :3dgoidien:

• Like
Reactions: MecGLA
Hạng B2
18/12/06
171
72
28
Sau chuyến đi miền tây vừa rồi thì em cảm nhận độ dằn, sốc ... giảm cũng đáng kể.
Hi bác, bộ giảm chấn có chưa tới 2 chai mà đã giảm dằn, sốc đáng kể thì khoản đầu tư hiệu quả quá rồi! Ít nhất người ngồi trong xe đỡ vất vả hơn :)

• Like
Reactions: cuongduong
Hạng D
26/9/07
1.595
477
83
TP. HCM
Vâng, trước mắt là như vậy, theo cảm nhận cá nhân. Lúc trước chạy qua những dốc cầu cảm giác như đang chơi thú nhúng vậy :(;).... , nhưng sau khi lắp bộ giảm sốc này vào thì thấy cải thiện đáng kể. bước tiếp theo là theo dõi thời gian kéo dài sự sung sướng của sản phẩm này là bao lâu nữa đó pác ... ;);) người bán khuyên mình nên là nhà tiêu dùng thông thái ( thay vì 10 chai thì chỉ có 1chai2 )... nên chờ thời gian trả lời thử đúng vậy ko. Hihii

Hạng B2
18/12/06
171
72
28
Hy vọng là chất lượng của bộ giảm chấn 10 chai chính hãng của Huyndai sẽ sử dụng bền và không giảm hiệu quả so với bộ 1,2 chai để anh em đã mua bộ 10 chai không có cảm giác bị ăn quả lừa. Vẫn ủng hộ hàng chính hãng vì họ bỏ tiền để nghiên cứu phát triển sản phẩm nên giá thành sản phầm cao nhưng sản phẩm phải thật sự có chất lượng vượt trội hơn các sản phẩm có thể gọi là hàng nhái.

• Like
Reactions: Tuson Ix