Hạng D
16/12/12
2.042
2.182
113
39
Bình Dương
Em thấy bên Toyota ( TFC ) có thớt đánh giá mức tiêu hao nhiên liệu của xe toyota. Em xin phép các Mod cho em lập thớt này để anh em hội Honda ( HFC ) công bố và đánh giá mức tiêu hao nhiên liệu thực tế đang đi và đã từng đi.
Trong chuyện mục Honda có bác đăng hình ảnh xe CRV 2.0 2013 tiêu hao khoảng 18.8km/l , em hâm mộ quá nên hôm qua sẵn cơ hội về thăm nhà pa...ma ( đường tốt ) em test thử mức ăn uống tối thiểu của vợ 2 thế nào?
Xuất phát Ngã Tư Miếu Ông Cù, Thuận An, BD về TT Chơn Thành, Bình Phước, em đi tắt qua TP mới BD.
Dưới đây là mức ăn uống của em Civic 1.8 AT 2013, em chạy chế độ Econ là chủ yếu, em chỉ tắt lúc vượt xe khác và đề pa lúc đèn đỏ. Em chở vợ cả và 2 F1, máy lạnh Full.

-Lượt đi em Reset Trip A bắt đầu lăn bánh và kết thúc tại ngã tư Chơn Thành

-Lượt về tương tự em Reset Trip A từ ngã tư Chơn Thành kết thúc Ngã Tư Miếu Ông Cù. Lúc về em dự định phá kỉ lục lượt đi nhưng do trời mưa và đường tối nên nên đành bất lực. Nhưng nhìn con số hiển thị tại đích thì em quá hài lòng rồi

Còn đây là tấm ảnh em chụp tại Ngã 3 Bến Cát lúc dừng đèn đỏ.

*Có mấy bác thắc mắc chỉ số tốc độ theo vòng tua máy của Civic em khuyến mãi luôn mấy bức ảnh.:D

Em không phải Pro cho Honda nhưng Civic quả là chiếc xe tuyệt vời.

Xin cảm ơn và chúc các bác OS sức khỏe dồi dào.

Last edited by a moderator:
Hạng B2
25/2/13
475
1.341
93
cái này thể hiện mức tương đối thôi bác ah. bác muốn test bác cứ đổ đầy bình, cho trip A về không. chạy đi xong chạy về đổ lại đúng cây xăng đó ( cây xăng uy tín ) còn lại bao nhiêu trong bình , đổ hết bao nhiêu tiền xăng tương ứng với số km. như vậy mới chuẩn bác ah. em chạy Vũng tàu- Mũi né- Vũng tàu tổng 360km, lòng vòng vài km ở mũi né không tính đổ hết 490000 tiền xăng. xe em cũng là civic 1.8 Mt đời 2007

Hạng B1
13/8/10
68
35
18
Vậy là động cơ 2013 đã cải tiến gì mà tua thấp tốc độ lại ngon hơn. Như thế nó tiết kiệm xăng hơn nhỉ. Đáng đổi xe mới lắm. Mấy bác honda cho em thêm kiến thúc với.

Hạng C
27/6/13
959
13
18
Civic 2988 nói:
cái này thể hiện mức tương đối thôi bác ah. bác muốn test bác cứ đổ đầy bình, cho trip A về không. chạy đi xong chạy về đổ lại đúng cây xăng đó ( cây xăng uy tín ) còn lại bao nhiêu trong bình , đổ hết bao nhiêu tiền xăng tương ứng với số km. như vậy mới chuẩn bác ah. em chạy Vũng tàu- Mũi né- Vũng tàu tổng 360km, lòng vòng vài km ở mũi né không tính đổ hết 490000 tiền xăng. xe em cũng là civic 1.8 Mt đời 2007
Chà bác này chạy kinh quá ha tính ra 5.5l/100 cây số quả là ấn tượng cho cung được này, không biết có thật hay không chứ em thấy con số này còn tiết kiệm hơn cả con VIOS 2010 MT của em rồi...

• Like
Reactions: porche911gt3
Hạng C
27/6/13
959
13
18
HanChauBaby nói:
Em thấy bên Toyota ( TFC ) có thớt đánh giá mức tiêu hao nhiên liệu của xe toyota. Em xin phép các Mod cho em lập thớt này để anh em hội Honda ( HFC ) công bố và đánh giá mức tiêu hao nhiên liệu thực tế đang đi và đã từng đi.
Trong chuyện mục Honda có bác đăng hình ảnh xe CRV 2.0 2013 tiêu hao khoảng 18.8km/l , em hâm mộ quá nên hôm qua sẵn cơ hội về thăm nhà pa...ma ( đường tốt ) em test thử mức ăn uống tối thiểu của vợ 2 thế nào?
Xuất phát Ngã Tư Miếu Ông Cù, Thuận An, BD về TT Chơn Thành, Bình Phước, em đi tắt qua TP mới BD.
Dưới đây là mức ăn uống của em Civic 1.8 AT 2013, em chạy chế độ Econ là chủ yếu, em chỉ tắt lúc vượt xe khác và đề pa lúc đèn đỏ. Em chở vợ cả và 2 F1, máy lạnh Full.

-Lượt đi em Reset Trip A bắt đầu lăn bánh và kết thúc tại ngã tư Chơn Thành

-Lượt về tương tự em Reset Trip A từ ngã tư Chơn Thành kết thúc Ngã Tư Miếu Ông Cù. Lúc về em dự định phá kỉ lục lượt đi nhưng do trời mưa và đường tối nên nên đành bất lực. Nhưng nhìn con số hiển thị tại đích thì em quá hài lòng rồi

Còn đây là tấm ảnh em chụp tại Ngã 3 Bến Cát lúc dừng đèn đỏ.

*Có mấy bác thắc mắc chỉ số tốc độ theo vòng tua máy của Civic em khuyến mãi luôn mấy bức ảnh.:D

Em không phải Pro cho Honda nhưng Civic quả là chiếc xe tuyệt vời.

Xin cảm ơn và chúc các bác OS sức khỏe dồi dào.
Xin hỏi bác chủ là bác chụp hình này trong thời điểm giữ nguyên chân ga á??? Hay là bỏ chân ga.
Em chia sẻ thêm là chú Ford focus 2013 có khả năng được 4.3L/100 cây, khi nào có dịp em sẽ post lên cho bác...

• Like
Hạng D
16/12/12
2.042
2.182
113
39
Bình Dương
[/quote]
Xin hỏi bác chủ là bác chụp hình này trong thời điểm giữ nguyên chân ga á??? Hay là bỏ chân ga.
Em chia sẻ thêm là chú Ford focus 2013 có khả năng được 4.3L/100 cây, khi nào có dịp em sẽ post lên cho bác...

[/quote]
3 tấm hình chụp đồng hồ tốc độ là em đang giữ chân ga bác à. Còn hình đầu tiên và hình thứ 2 báo lượng xăng tiêu thụ bình quân là em chụp khi xe đang dừng bác à.
Bác để ý khi chân ga đang đạp thì cái đồng hồ báo mức tiêu thụ tức thời ( dạng vạch bên phải đồng hồ tốc độ ) nó báo > 15km/lit như hình 4,5,6
Khi bác đang chạy mà thả chân ga đi trớn thì nó sẽ chạy báo mức tiết kiệm tối ưu chạm vạch 30km/lit ( tiêu hao ít hơn 30km/lit )
Khi bác dừng xe thì nó sẽ báo về 0 như tấm hình thứ 1 và 2.
Focus bác chạy 4.3l/100km quả là ấn tượng. Hôm nào có dịp bác up lên cho anh em chiêm ngưỡng nha. Thank bác

• Like