Club/Khoe Xe Khoe Vợ 2 chân dài

Hạng B2
4/10/17
125
58
28
48
Mazda3 2017 em có chạy được kha khá. Thật sự thì bốc thì ko bốc, đủ dùng. Vì xe hạng C nên năng hơn mấy xe Hang B như City, Vios mà máy 1.5 nên cũng ko "bốc" cũng là chuyện bình thường.
Nhà em chạy được tầm 7.000 km, thấy khá hài lòng. Rất đáng đồng tiền bát gạo mình bỏ ra :D.
Chúc mừng bác, đã có vợ 2. Nói thật là nhà em cũng chọn màu y chang bác :v

Cảm ơn Bác
Đúng như Bác nói, con này chạy vừa đủ chứ không bốc. lên cao tốc đạp 90km/h xe vẫn êm có lễ do xác nó nặng. chạy cao tốc thì thấy cách âm tốt nhưng vô đường xấu thì cũng khá ồn. Mình cũng chưa thử sport với lại M nên chưa đánh giá đươc. Bác có trải nghiệm gì chia sẽ anh em biết với.
Chúc mừng Bác

Hạng B2
21/4/17
175
96
28
Vũng Tàu
Cảm ơn Bác
Đúng như Bác nói, con này chạy vừa đủ chứ không bốc. lên cao tốc đạp 90km/h xe vẫn êm có lễ do xác nó nặng. chạy cao tốc thì thấy cách âm tốt nhưng vô đường xấu thì cũng khá ồn. Mình cũng chưa thử sport với lại M nên chưa đánh giá đươc. Bác có trải nghiệm gì chia sẽ anh em biết với.
Chúc mừng Bác
Chuyển sang chế độ Sport thì máy 'bốc' hơn so với D một chút bác ah`.
Còn M thì giống như số sàn ấy bác, có điều nếu mình đang ở số 4, 5 hoặc 6 thì khi mình giảm ga, đạp phanh thì nó sẽ tự động về số thấp phù hợp với tốc độ hiện hành. Còn khi mình tăng tốc thì nó ko tự động lên số 2 - 3 - 4 cho mình, mình phải tự lên ^^! Đi đường đèo hoặc dốc cao thì mình nên chuyển sang M chạy, y hệt số sàn luôn.
Vì là máy 1.5 nên khi đi cao tốc, thì mình từ từ lên 90 - 100 km/h cũng được để xe khỏi gầm.
Còn đi đường xấu, cao tốc(độ ma sát cao) thì cũng khá ồn. Còn đường tỉnh lẻ như QL51, QL1 thì không ồn lắm, tạm được :). Trong tầm tiền này thì cùng Hạng C thì các xe cũng không chênh lêch bao nhiêu về vấn đề này. Chỉ có Focus là tốt nhất về mặt này thôi ^^!
Máy ko bốc, xe hơi ồn. Còn lại thì ko thằng nào bằng em này :)
Quan điểm cá nhân :D

Hạng B2
20/10/15
224
92
28
39
Chúc mừng vợ 2 nhé bác, có khi còn yêu hơn vợ 1 ấy chứ lị hehehe

Hạng B2
20/7/17
145
84
28
31
Mình mới lấy khoang 3 tuần thôi. Tặng 2 năm BHVC, 1 năm BHDS, thảm trải sàn, camera hành trình, nẹp che mưa. Ngoài ra có những cái theo xe như là bao trùm, dù, túi cứu hộ.
Giá thì Mazda thống nhất giá như nhau trên tất cả đại lý. Mình lấy ở Mazda Bình Tân vì gần nhà.
Thân
Lúc e mua deal giá dc đấy a , e lấy ở mazda cần thơ vì e miền tây , tặng bh thân xe , thảm . Deal đc tầm 40 củ e mazda 6

• Like
Reactions: cuocsongthanhbinh
Hạng B2
4/10/17
125
58
28
48
Lúc e mua deal giá dc đấy a , e lấy ở mazda cần thơ vì e miền tây , tặng bh thân xe , thảm . Deal đc tầm 40 củ e mazda 6
OH. chào Bác Lienvu
Khi nào có dịp giao lưu với bác, mình cũng gốc miền tây đây. Mình dân tiền giang nhưng sống ở sg, có diệp lên sg mời bác ly cafe.

• Like
Reactions: LienVu
Hạng B2
20/7/17
145
84
28
31
OH. chào Bác Lienvu
Khi nào có dịp giao lưu với bác, mình cũng gốc miền tây đây. Mình dân tiền giang nhưng sống ở sg, có diệp lên sg mời bác ly cafe.
Ok bác , mình ở miền tây nhưng tận cà mau , mình sống tại quê nhà lun , có dịp ae giao lưu cốc cf ak

• Like
Reactions: cuocsongthanhbinh