Hạng D
7/6/11
1.319
516
113
41
Cho đến giờ, cam hành trình của em vẫn phải cắm tẩu thuốc ạ... Cắt dây thì hãng ko bảo hành các hạng mục liên quan đến điện... Rõ khổ

Hạng B2
20/8/15
308
185
43
69
Cho đến giờ, cam hành trình của em vẫn phải cắm tẩu thuốc ạ... Cắt dây thì hãng ko bảo hành các hạng mục liên quan đến điện... Rõ khổ
Mình muốn gắn cam lùi và cam tiến nhưng còn ngại quá vì xe mới. Thấy trên mạng có cam lùi xài bluetooth không cần khoan lổ gì cả, kết nối với màn hình đt không cần kết nối với gì với xe cả.

Hạng B2
19/8/14
456
1.787
93
Đã bảo xe không có gì để hỏng vặt, anh lại gắn vô lỡ có gì sao chịu được?

Hạng C
11/1/16
689
399
63
40
Mình muốn gắn cam lùi và cam tiến nhưng còn ngại quá vì xe mới. Thấy trên mạng có cam lùi xài bluetooth không cần khoan lổ gì cả, kết nối với màn hình đt không cần kết nối với gì với xe cả.
bac mua hang ben ngoai dem vo keu no lap.bao hanh het nhe.

Hạng C
23/9/15
976
1.411
93
45
Mình chuẩn bị lấy xe Vios, mình muốn gắn thêm camera lùi & camera tiến mà mình thấy trong HĐ bán xe có điều khoản " Hãng kg chịu trách nhiệm bảo hành xe trong trường hợp xe gặp sự cố do chủ xe tự ý lắp đặt các thiết bị, kg lắp đặt tại hãng"
Các bạn cho mình ý kiến nên hay kg nên ? Lắp trong hãng giá chát quá.

Em cũng dùng VIOS, em hổng có gắn camera lùi, chỉ gắn cảm biến lùi. Cái này thì có hàng chính hãng và gắn tại hãng, được bảo hành theo xe (tức là 3 năm). Tuy đắt hơn ngoài gara, nhưng bạn nên cân nhắc những lợi ích của việc gắn tại hãng và gắn bên ngoài.

Em thì gắn chính hãng cho yên tâm, dù gì thì các anh trong đó cũng được đào tạo bài bản, sát hạch chuyên môn hàng năm đàng hoàng,còn các bạn bên ngoài thì chủ yếu là kinh nghiệm, người trước truyền lại người sau. Biết chẻ dây điện ra đấu, nhưng hổng biết nguyên lý hoạt động như thế nào, dòng tiêu thụ, áp tiêu thụ, toả nhiệt,....

Hạng B2
17/5/13
100
75
28
Camera hành trình bác ko cắm chỗ mồi thuốc thì bác cắm đâu?

Hạng B2
20/8/15
308
185
43
69
Em cũng dùng VIOS, em hổng có gắn camera lùi, chỉ gắn cảm biến lùi. Cái này thì có hàng chính hãng và gắn tại hãng, được bảo hành theo xe (tức là 3 năm). Tuy đắt hơn ngoài gara, nhưng bạn nên cân nhắc những lợi ích của việc gắn tại hãng và gắn bên ngoài.

Em thì gắn chính hãng cho yên tâm, dù gì thì các anh trong đó cũng được đào tạo bài bản, sát hạch chuyên môn hàng năm đàng hoàng,còn các bạn bên ngoài thì chủ yếu là kinh nghiệm, người trước truyền lại người sau. Biết chẻ dây điện ra đấu, nhưng hổng biết nguyên lý hoạt động như thế nào, dòng tiêu thụ, áp tiêu thụ, toả nhiệt,....
Bác gắn cảm biến lùi hết bao nhiêu lúa vậy ? Bác thấy có hiệu quả nhiều kg ?
Thanks bác

Hạng C
23/9/15
976
1.411
93
45
Bác gắn cảm biến lùi hết bao nhiêu lúa vậy ? Bác thấy có hiệu quả nhiều kg ?
Thanks bác
- Cảm biến lùi chính hãng do TOYOTA cung cấp khoảng 1 triệu 7 (hổng nhớ chính xác). Bảo hành 3 năm theo xe. Loại 2 mắt cảm biến, cùng màu xe nên nhìn cũng đẹp.
- Cảm biến lùi bên ngoài thì rẻ hơn, nhưng nhiều khi gắn 4 cái cảm biến màu đen lên nhìn thấy hổng có đẹp, còn chất lượng thì em hổng có biết. Bảo hành chắc 12 tháng thôi.
-Cảm biến lùi rất là hiệu quả. Là công cụ hỗ trợ bạn rất nhiều khi lùi xe (nhất là các vùng chết của kính hậu trong xe và hai bên xe). Riêng cá nhân em cảm thấy hài lòng khi gắn cảm biến lùi.
- Với VIOS hổng nên gắn camera lùi, vì bạn phải mua thêm màn hình DVD, dàn CD theo xe cất vào tủ hoặc bán rẻ lại thì uổng (vì dàn CD có bluetooh, USB,...đủ để nghe nhạc MP3). Màn hình DVD mà ngon và dùng được thì cũng tầm 6-7 chai. hehehe. Nếu dùng camera lùi, bạn sẽ hổng quan sát hai bên xe khi lùi, khi đó, đuôi xe thì an toàn nhưng đầu xe thì rất dễ ăn vào cột điện hay tường nhà hay xe khác.

Chúc bạn có sự lựa chọn đúng đắn.