Hạng B2
13/3/11
258
82
28
Pleiku
trtnews.wordpress.com
Nghĩ kỹ thì hãng làm vậy cũng hợp lý thôi các bác, vấn đề là khi có sự cố hãng phải xác minh nguyên nhân 1 cách khách quan thì sẽ được ủng hộ, chứ gắn DVD mà hư hộp số đổ thừa tại DVD thì lầy quá.

Trước ông anh mình lấy chiếc Wildtrack đập hộp, lúc đó ở mình chưa có Ford nên mua thông qua salon, đặt salon câu dàn đèn LED gì đó luôn, ko biết làm kiểu gì lỗi luôn dàn điện. Đó là nó lỗi luôn lúc chưa nhận xe, chứ nhận xe về rồi mới bị thì không gì nhọ hơn.

Còn kiểu xác định ban đầu từ chối bảo hành thì hãng có quá nhiều cách, đơn giản đổ thừa chuột chui vô cắn dây gây chạm chập. Với cái sự bù nhìn của cái gọi là HBV NTD ở mình thì hãng nào cũng muốn từ chối bảo hành.

Chỉnh sửa cuối:
Hạng F
22/7/13
8.983
40.275
113
A chủ hiểu sai gòi, nó yuf để a mua trong hãng chúng nó cắn huê hồng thôi!
Cái nó cách nói lập lờ, nên phải hiểu là cái ji hãng ko lắp thì ko bảo hành!
E mua xe độ tá lả, cái ổ khóa hư chúng nó vẫn bảo hành thay mới chứ liên quan ji đến đồ gắn thêm đâu mà đổ thừa!

Hạng C
26/3/13
918
681
93
45
Mình chuẩn bị lấy xe Vios, mình muốn gắn thêm camera lùi & camera tiến mà mình thấy trong HĐ bán xe có điều khoản " Hãng kg chịu trách nhiệm bảo hành xe trong trường hợp xe gặp sự cố do chủ xe tự ý lắp đặt các thiết bị, kg lắp đặt tại hãng"
Các bạn cho mình ý kiến nên hay kg nên ? Lắp trong hãng giá chát quá.
ko có vấn đề gì

" Hãng kg chịu trách nhiệm bảo hành xe trong trường hợp xe gặp sự cố do chủ xe tự ý lắp đặt các thiết bị, kg lắp đặt tại hãng" ==> đồng ý, nếu nguyên nhân sự cố là do thiết bị lắp thêm gây ra

Hạng C
23/9/15
976
1.411
93
45
ko có vấn đề gì

" Hãng kg chịu trách nhiệm bảo hành xe trong trường hợp xe gặp sự cố do chủ xe tự ý lắp đặt các thiết bị, kg lắp đặt tại hãng" ==> đồng ý, nếu nguyên nhân sự cố là do thiết bị lắp thêm gây ra

Mà nguyên nhân sự cố thường là do lắp thêm thiết bị - hehehe. Xe không tự nhiên cháy nổ được.

Em ví dụ đơn giản: Các bác độ đèn Xeon gì đó, có nghiên cứu xem đèn XeOn này lắp lên xe mình, ngốn bao nhiêu Watt điện không, thiết kế công suất dây điện dành cho đèn Halogen 12W đi, bác phang lên đèn Xeon 24W, gấp đôi mức chịu tải của dây, các anh thợ chúng ta có thay dây (to gấp đôi) cho bác hông, đương nhiên là hông.,..vậy chạy 1 vài ngày vài tháng hổng thấy sao, nhưng lâu ngày, dây điện nóng, giòn và hở mạch, chạm vào đất (sườn xe), kích lửa và cháy...đơn giản quá đúng hông?

Cứ vào chính hãng mà làm. Thợ bên ngoài cho em xin hai chữ bình yên. Rất ít thợ lành nghề, toàn là học nghề nhưng kiến thức chuyên môn hổng có. Giao xe cho mấy ảnh thì xem như hên xui.

Hạng D
4/2/08
4.568
6.436
113
TPHCM
Bác hỏi lại "bảo đảm là hàng trong hãng nha", nhiều hãng lấy giá của hãng rồi mang ra ngoài làm... nản..

Hạng B2
20/8/15
308
185
43
69
Cũng vì lo sợ như thế mà mình đem xe vô hãng lắp cam lùi (Màn hình mình có sẳn), nó quất mình 2,5 Tr mà kg có giấy tờ gì cã. Nếu sau này có gì nó chối thì sao ? Mong các bạn giải giúp.

Hạng C
21/11/11
542
578
93
Nói chung là các đại lý Toy VN hành khách hàng lắm bác ơi.
Trước đây em lấy con FT bản V 2 cầu có sẵn DVD . Nhưng hãng cài sẵn chế độ là khi xe chạy thì ko xem được video, chỉ lúc dừng và kéo thắng tay thì mới xem được.
Em vào hãng hỏi thì nó nói chỉ cần cắt dây cảm biến gắn với thắng tay là xem được video mọi lúc mọi nơi nhưng nó nói cắt xong là hết bảo hành vì chủ xe đã can thiệp vào hệ thống điện của xe.
Em bó tay toàn tập luôn.......................