Hạng C
27/9/07
604
26
28
48
www.namvu.com.vn
Các bác ơi, tự nhiên hôm nay máy tính của em không bật Yahoo Messenger lên được, cứ bật lên thì đang sign in là nó lại tắt mất.

Có bác nào bị như em ko, các bác có biết nguyên nhân ko chỉ hộ em với?

Cảm ơn các bác,

Hạng D
29/10/07
2.005
9.364
113
HCM
www.bsdinsight.com
RE: Không bật Yahoo Messenger được

bác restart lại cái máy tính của bác thử thế nào - nếu vẫn không được, để cho anh, bác remove nó đi rồi cài lại em nó thôi, bác mất 10' cho đường truyền adsl là OK ấy mà bác

Nhưng em chắc là bác đang dùng version cũ quá rồi của YM, hoặc là bác bị virus xơi tái bác một vài file rồi . Em khuyên bác thế này:

- Thi thoảng, bác vào Help --> Check For Update để có cái gì update thì Yahoo update cho mình
- Khi dùng YM thì mấy em Spyware ưa ăn theo lắm, cho nên bác nên dùng thêm một phần mềm diệt Spyware nữa đi kèm - nếu bác có xiền thì bác chơi đồ xịn, em cũng dùng đồ xịn nhưng mà free thôi - bác vào đây download phần mềm nè bác: http://www.superantispyware.com/superantispywarefreevspro.html (bác dùng bản free ấy)

(vì đây là phiên bản free, cho nên nó có vài hạn chế: đó là không tự update danh mục virus tự động được, do đó, mình phải tự update bằng cơm thôi: sau khi cài, bác có cái icon như con bọ ở góc phải màn hình của bác ấy, bác kê con chuột vào đó, nhấp phải nó phát, chọn Check for Update - thế là nó tự update lấy . Và, 2 ,3 ngày gì đó,bác phải scan cái máy bác 1 lần (cái này cũng do bản free, cho anh mình phải chạy bằng cơm ấy bác - nếu bản trả tiền, thì nó tự động luôn))

Hạng B2
8/8/04
133
0
0
43

Trích đoạn: Nam Vũ

Các bác ơi, tự nhiên hôm nay máy tính của em không bật Yahoo Messenger lên được, cứ bật lên thì đang sign in là nó lại tắt mất.

Có bác nào bị như em ko, các bác có biết nguyên nhân ko chỉ hộ em với?

Cảm ơn các bác,

Máy của bạn đã bị nhiễm con virus Kavo của Trung Quốc. Kẻ kiến tạo nên mã độc mang tên Kavo đã mắc lỗi lập trình khiến virus này gây ra những xung đột trong bộ nhớ, phá hỏng tiến trình thực thi lệnh đăng nhập của Yahoo Messenger. Máy tính khi bị nhiễm Kavo sẽ có hiện tượng người sử dụng cứ đăng nhập (sign in) vào là bị thoát ra tức khắc. Con này nếu không diệt triệt để thì dù có remove cài lại cũng sẽ bị nhiễm lại ngay sau lập tức

Virus Kavo chuyên tấn công các phần mềm game online để lấy cắp mật khẩu và thông tin tài khoản của game thủ rồi bí mật gửi về các server mà hacker dựng sẵn trên mạng

Giải pháp là bạn download cái BKAV về mà quét. BKAV nhận diện được con này.
Trong khi đó tạm thời bạn dùng cách sau:
Click chuột phải vào biểu tượng My Computer->Properties->System Restore->Đánh dấu kiểm vào Turn off system restore on all drives->OK
Mở thanh Start->Run->Gõ msconfig->Chọn tab Starup->Bỏ dấu kiểm ở ô "kavo" đi. OK. Khởi động lại máy

Vào Start->Run->gõ Regedit->Tìm đến khóa
HKeyCurentUser\SOFTWARE\Microsoft\Wind...
tìm xem có key "kava"="%Sysdir%\Kavo.exe" ko, nếu có thì xóa đi để nó khỏi kích hoạt lại
Vào tiếp
HKeyLocalMachine\Software\Microsoft\Wi...
tìm khóa Delete cái khóa CheckedValue đi (thường khi bị nhiễm nó sẽ có giá trị là 0).
Tạo 1 REG_DWORD mới cũng có khóa là CheckedValue cho nó giá trị là 1
Bạn mở 1 My Computer ra->Tool->Folder Option-> View ->đánh dấu kiểm vào ô "show hiden files and folders". Bỏ dấu kiểm ở ô "Hide protected operating system file(Recomened)" ->OK
Giờ bạn mở tất cả các ổ đĩa ra(tất cả các Partitions). Tìm 2 file "autorun" và file "ntdelect"(lưu lý là ntdelect chứ không phải ntdetect nhé) xóa đi
Mở ổ C->Windows->System 32-> tìm các file nào có chữ kavo như kavo.exe. kavo0.dll ....xóa đi

Khởi động lại máy. Done, bạn có thể vào lại Yahoo được rồi

Hạng C
13/2/04
742
2
18
46

Máy e kg bị nhiễm virus như bác nói, kg thấy những tên file như bác chỉ nhưng vẫn kg vào được là tại sao vậy bác[8|]

Hạng D
10/5/07
1.906
546
113
Thế giới tình yêu

Chài ơi ! Bác đang sử dụng yahoo!Messenger9 phải không. Em bày cho Bác cách này nè: Bấm phải chuột lên biểu tượng Y!M rồi chọn Properties, tại ô cửa sổ Properties Bác chọn thẻ Compatibility; tại đó Bác click ngay ô Run this program in Compatibility mode for rồi ngay phía dưới đang mặc định là Windows 95 thì chọn lại là Windows 2000; nhấn OK là xong ngay, lúc này Bác tha hồ đăng nhập chit chat như xưa nhé.

Hạng D
23/9/06
2.949
491
83
40

Trích đoạn: xe reo

Chài ơi ! Bác đang sử dụng yahoo!Messenger9 phải không. Em bày cho Bác cách này nè: Bấm phải chuột lên biểu tượng Y!M rồi chọn Properties, tại ô cửa sổ Properties Bác chọn thẻ Compatibility; tại đó Bác click ngay ô Run this program in Compatibility mode for rồi ngay phía dưới đang mặc định là Windows 95 thì chọn lại là Windows 2000; nhấn OK là xong ngay, lúc này Bác tha hồ đăng nhập chit chat như xưa nhé.
e cũng xài YM 9 nhưng thấy k ổn định bằng 8 nên e đã gỡ bỏ , trường hợp của bác có thể là yahoo bị lổi bác thử remove cài cái khác thử !:):D

Hạng C
13/2/04
742
2
18
46

Trích đoạn: xe reo

Hay quá, e làm theo cách này đã vào đc rùi, thank bác Xe reo nhìu lém;)