Cảnh Báo Không ngạc nhiên !

Hạng D
14/8/11
4.167
88.029
113
Mình thường về Bảo Lộc mỗi khi rảnh nên chạy nhiều QL20. Không lạ, và cũng không còn khó chịu với cách chạy của xe khách và xe rau tuyến này nên cũng không ngạc nhiên khi một ngày nào đó đọc tin hai xe khách va vào nhau gây tai tạn.
Trên dặm đường xa, một xe ẩu thì phải có một xe cẩn thận căn xa mà nhường né. Một hôm nào đó duyên dữ hai xe ẩu gặp nhau, và thế là ....:(.

Không ngạc nhiên !

Hạng C
13/2/14
657
2.042
93
Chửi bên kia chưa đã giờ qua đường đi thiến chửi nữa ạ anh
Chủ thớt vui lòng chỉ ra tài xế 16c chạy ẩu chỗ nào?
Nếu chủ thớt là tài 16c trong tình huống trên thì làm gì?

• Like
Reactions: mazda6.
Hạng D
14/8/11
4.167
88.029
113
Chửi bên kia chưa đã giờ qua đường đi thiến chửi nữa ạ anh
Mình không " chửi" gì mà anh ạ ! Mình chỉ nói những điều mình thấy khi đi hay đi trên QL20 thôi anh à !
Vụ này thì sau đó CA đã kết luận Thành Bưởi đi ẩu rồi gây tai nạn cho xe anh 16 chỗ chết oan rồi ! Không bàn nữa !
Thành Bưởi thì cũng không bàn rồi. Toàn xe to chạy ép xe khác nhưng mình cũng từng gặp xe 16c vượt lấn 3/4 đường nhiều lần, nếu không căn từ xa thì tai nạn chắc. Ngược lại, một lần mình chứng kiến xe rau ép xe 16 chỗ đối diện trên đèo Chuối lọt rãnh luôn ( không lọt thì tai nạn ).
Nói chung hiện thực tình hình giao thông trên QL20 rất phức tạp. Tai nạn cũng ko khó hiểu. Mình nghĩ cũng do cách quản lý và thực thi PL chưa tốt thôi !!

Hạng B1
26/6/14
78
15.139
83
Mình không " chửi" gì mà anh ạ ! Mình chỉ nói những điều mình thấy khi đi hay đi trên QL20 thôi anh à !
Vụ này thì sau đó CA đã kết luận Thành Bưởi đi ẩu rồi gây tai nạn cho xe anh 16 chỗ chết oan rồi ! Không bàn nữa !
Thành Bưởi thì cũng không bàn rồi. Toàn xe to chạy ép xe khác nhưng mình cũng từng gặp xe 16c vượt lấn 3/4 đường nhiều lần, nếu không căn từ xa thì tai nạn chắc. Ngược lại, một lần mình chứng kiến xe rau ép xe 16 chỗ đối diện trên đèo Chuối lọt rãnh luôn ( không lọt thì tai nạn ).
Nói chung hiện thực tình hình giao thông trên QL20 rất phức tạp. Tai nạn cũng ko khó hiểu. Mình nghĩ cũng do cách quản lý và thực thi PL chưa tốt thôi !!

vậy mắt gì chưa chi anh khẵng định là tai nạn thì cã 2 xe đều đi ẩu
anh có vấn đề về nhận thức nghiêm trọng

Hạng C
13/2/14
657
2.042
93
Em đâu có nói a, e nói a hiếu

• Like
Reactions: mazda6.
Hạng D
16/7/20
1.429
887
113
51
Chủ thớt vui lòng chỉ ra tài xế 16c chạy ẩu chỗ nào?
Nếu chủ thớt là tài 16c trong tình huống trên thì làm gì?
Thực tế QL này các xe 16 chạy ẩu ko kém TB, ngoài ra còn các xe tải ỷ to xác vượt lấn đường chèn ép các xe khác, có thể bọn họ đã bao đường, xe tư nhân ráng nhường nhịn thôi

• Like
Reactions: volvo960
Hạng B1
26/6/14
78
15.139
83
Thực tế QL này các xe 16 chạy ẩu ko kém TB, ngoài ra còn các xe tải ỷ to xác vượt lấn đường chèn ép các xe khác, có thể bọn họ đã bao đường, xe tư nhân ráng nhường nhịn thôi

se biễn 49 thôi
chớ se biễn khác chạy củng ngoan