Hạng C
29/1/16
598
6.645
93
Sao giờ thế hệ trẻ ở VN cứ đọc cái tiêu đề là chửi nhỉ. Căn a nói nó có 2.7 tỏi thôi. Căn 3.5 tỏi là 4x12. A xem căn 4x12 phía trước nó mấy m? :3dcuoi:
Bác mở thớt và mời "chém" mà!
Hay phải định nghĩa lại từ chém nhỉ: chém là phải nói tốt, chứ không được nêu khuyết điểm cái nhà???
Còn nói như em mà bác gọi là chửi thì chắc 50% comment trên OS này là chửi nhaooooo!
Hic, mà cũng nhờ vậy biết được giá 2,7 tỷ cho các căn bề ngang 3,2. Hoàn thiện cũng lên 3,3 tỷ là tệ nhất. Em nghĩ kẹt lắm không nhiều tiền thì phải chấp nhận ở nhà ngang 3,2 mét và ở xa trung tâm , chứ có trên 3,3 tỷ mà chạy tít ra đây quất cái nhà ngang 3,2m thì ai chứ em rất rất muốn tự xem lại suy nghĩ của mình! Muốn ở khu này, với 3,3 tỷ thì nên chia làm hai , nửa mua cái nhà cấp 4 ưu tiên có miếng đất, nửa còn lại quất 1 căn chung cư. Ở hay cho thuê tráo đổi giữa 2 cái nhà thì tốt hơn là dồn 3,3 tỷ cho cái nhà 3,2m hẻm 4m mà chồng nhiều tầng!
Còn bác kêu em đếm thì đâu đó 9 căn đối diện ốc đảo bề ngang 4m, trc là ốc đảo nên dễ lui xe vào "gara" hơn.

Hạng F
8/8/06
6.456
20.864
113
40
Bác mở thớt và mời "chém" mà!
Hay phải định nghĩa lại từ chém nhỉ: chém là phải nói tốt, chứ không được nêu khuyết điểm cái nhà
Còn nói như em gọi là chửi thì chắc 50% comment trên OS này là chửi nhaooooo!
Hic, mà cũng nhờ vậy biết được giá 2,7 tỷ cho các căn bề ngang 3,2. Hoàn thiện cũng lên 3,3 tỷ là tệ nhất. Em nghĩ kẹt lắm không nhiều tiền thì phải chấp nhận ở nhà ngang 3,2 mét và ở xa trung tâm , chứ có trên 3,3 tỷ mà chạy tít ra đây quất cái nhà ngang 3,2m thì ai chứ em rất rất muốn tự xem lại suy nghĩ của mình! Muốn ở khu này, với 3,3 tỷ thì nên chia làm hai , nửa mua cái nhà cấp 4 ưu tiên có miếng đất, nửa còn lại quất 1 căn chung cư. Ở hay cho thuê tráo đổi giữa 2 cái nhà thì tốt hơn là dồn 3,3 tỷ cho cái nhà 3,2m hẻm 4m mà chồng nhiều tầng!
Còn bác kêu em đếm thì đâu đó 9 căn đối diện ốc đảo bề ngang 4m, trc là ốc đảo nên dễ lui xe vào "gara" hơn.
Chém thoả mái bác. Nhưng từ 2.7 tỏi mà a hô lên 3.5 tỏi thì căng nhỉ. Giữa cái lô thoáng vậy và lô đối diện cái đảo mà bác cho rằng ko khác biệt thì em ko hiểu lắm. Anyway. Bác chém tiếp. :)

• Like
Reactions: Tiger7x
Hạng B2
11/9/15
102
2.336
93
Nhờ đọc thớt này của bác mà mình si nghĩ lại giá nhà đất ở Q. TB. Ở Q6 đã 44 chai hẻm 4m thì TB khu gần Q10, Q11 chắc phải tối thiểu 50 chai chứ hỉ.

Hạng C
29/1/16
598
6.645
93
Chém thoả mái bác. Nhưng từ 2.7 tỏi mà a hô lên 3.5 tỏi thì căng nhỉ. Giữa cái lô thoáng vậy và lô đối diện cái đảo mà bác cho rằng ko khác biệt thì em ko hiểu lắm. Anyway. Bác chém tiếp. :)
Vì em không biết, chỉ thấy bác trong 1 comment giá 3,5 . Và ko nói rõ cái ngang 3,2 hay 4m. Thường chiêu của CĐT là luôn đêm căn rẻ nhất ra chào. Khi bác đính chính lại căn 3,2m giá 2,7 thì em hay vậy. Cũng chẳng dám hỏi đã VAT chưa.
Ai đi mua cũng biết làm tính cộng trừ, dựa vào bảng giá hẳn hoi chứ có ai dựa vào các comment trên này mà làm giá để ký hợp đồng đâu.
Em chưa nói các lô đối diện ốc đảo là KO khác biệt à nha, ai nhìn vào thì cũng thấy nó đối diện cái khu đất có thể "nhô" lên cao hơn một tý, viễn cảnh tượng tượng là nó "lùm lùm" Haiz, trồng cái cây to vào và làm ghế treo như Cafe Du Miên đẹp phết!

Tập Lái
7/9/16
6
118
28
33
Nhờ đọc thớt này của bác mà mình si nghĩ lại giá nhà đất ở Q. TB. Ở Q6 đã 44 chai hẻm 4m thì TB khu gần Q10, Q11 chắc phải tối thiểu 50 chai chứ hỉ.
đúng rồi bác. Tân Bình hẻm xe hơi tầm 50 là bt mà

Hạng F
8/8/06
6.456
20.864
113
40
Vì em không biết, chỉ thấy bác trong 1 comment giá 3,5 . Và ko nói rõ cái ngang 3,2 hay 4m. Thường chiêu của CĐT là luôn đêm căn rẻ nhất ra chào. Khi bác đính chính lại căn 3,2m giá 2,7 thì em hay vậy. Cũng chẳng dám hỏi đã VAT chưa.
Ai đi mua cũng biết làm tính cộng trừ, dựa vào bảng giá hẳn hoi chứ có ai dựa vào các comment trên này mà làm giá để ký hợp đồng đâu.
Em chưa nói các lô đối diện ốc đảo là KO khác biệt à nha, ai nhìn vào thì cũng thấy nó đối diện cái khu đất có thể "nhô" lên cao hơn một tý, viễn cảnh tượng tượng là nó "lùm lùm" Hai, trồng cái cây to vào và làm ghế treo như Cafe Du Miên đẹp phết!
Bác đọc thấy cái topic đi sẽ thấy được concept như bác nói ^^ :) giá full bác.