Status
Không mở trả lời sau này.
Hạng C
11/1/06
654
91
28
53
xecanghai nói:
Thanh6399 nói:
Mình cũng mới mua 01 mảnh đất ở Hưng phú 2 ( Cạnh cái RIVIERA COVE).

Bác cho biết Hưng Phú 1 hay Hưng Phú 2 ( Hưng Phú mở rộng) yêu cầu phải xây vậy ?

Căng cho tôi rùi nếu nó bắt xây đây !!!

Em mua ở HP 1 bác à.mà bác vừa mua xong em hỏi rổ giá thế nào. Lâu lắm rồi em hông quan tâm đến giá cả khu này vì em mua để đầu tư lâu dài, không có mục đcíh lướt sóng!

[Mình mua Hưng Phú 2, Đông Nam 120 m2,đường 15 mét. Giá 14tr/m2.

Nếu nó bắt xây cũng không đơn giản đâu vì là tình hình chung của toàn bộ các đất dự án sau năm 2005-Phải xây mới ra được sổ hồng. Có tới 70-80 % các dự án ở Q9 là như vậy ( Trừ Nam Long, ...)

Mình có mấy ông bạn nói CĐT ép xây thì mình cứ y/c phải có cơ sở hạ tầng, điện nước, cái lọ cái chai… và xin khất, hơn 02 năm rồi chưa sao cả, chưa có CĐT nào dám thu lại đất của nhà đầu tư. AE cùng hội cùng thuyền đoàn kết lại là OK thôi.

Last edited by a moderator:
Tập Lái
16/9/10
16
0
0
Đó là đòn của nó để thăm dò phản ứng của bác thôi, không phải là để trao sổ đỏ cho bác đâu, vì nó biết hầu hết chưa muốn xây.Sổ đỏ của bác có thể đang nằm ở ngân hàng nó vay tiền đó bác, có gì thì bác mất sổ đỏ chứ nó có mất gì đâu.
E mới có thông tin người bạn em xây nhà trong khu Trường Thạnh đã mấy năm nhưng CDT Nhà Việt Nam vẫn chưa làm sổ gì cả, kẹt vốn làm ăn mà không thể thế chấp ngân hàng, cả đống tiền đổ vào đấy. Nó chuối lắm, chỉ lo PR để bán hàng nhưng trách nhiệm với người mua thì trốn biệt, cứ hẹn tới hẹn lui hoài mà chẳng làm gì, ngay cả lãnh đạo của nó cũng hứa nhưng cũng toàn hứa lèo. Các bác đừng mắc lừa thằng đó

Hạng D
25/7/10
1.228
4
38
Nhưng mà ...Bác ơi! Nói đi thì cũng phải nói lại, cứ chỗ nào rủi ro càng cao thì lợi nhuận cũng cao, phải ko các bác? Có gan làm giàu mà bác

Tập Lái
16/9/10
16
0
0
pang_pang nói:
Nhưng mà ...Bác ơi! Nói đi thì cũng phải nói lại, cứ chỗ nào rủi ro càng cao thì lợi nhuận cũng cao, phải ko các bác? Có gan làm giàu mà bác

Có thể đúng như vậy. Nhưng rủi ro ở đây phải được hiểu là do biến động giá cả thị trường nhà đất, do thay đổi thông tin quy hoạch..., những thứ khách quan nằm ngoài tầm kiểm soát của hầu hết mọi người. Còn những nguyên nhân chủ quan như trách nhiệm pháp lý, thủ tục giấy tờ, uy tín ... là những cái thuộc về trách nhiệm của chủ đầu tư, không phải là rủi ro.

Thực tế thì mặc dù giá cả nhà đất khu vực này nói chung chỉ có chiều hường đi lên( không rủi ro), nhưng đất trong dự án này lại rất khó chuyển nhượng và không có giá chính vì sự chậm trễ giấy tờ vì cách làm việc ăn xổi. Vì vậy lợi nhuận cũng chẳng có.

Hạng B2
1/10/09
227
4
0
UNITED NATION
PeaceLife nói:
Đó là đòn của nó để thăm dò phản ứng của bác thôi, không phải là để trao sổ đỏ cho bác đâu, vì nó biết hầu hết chưa muốn xây.Sổ đỏ của bác có thể đang nằm ở ngân hàng nó vay tiền đó bác, có gì thì bác mất sổ đỏ chứ nó có mất gì đâu.
E mới có thông tin người bạn em xây nhà trong khu Trường Thạnh đã mấy năm nhưng CDT Nhà Việt Nam vẫn chưa làm sổ gì cả, kẹt vốn làm ăn mà không thể thế chấp ngân hàng, cả đống tiền đổ vào đấy. Nó chuối lắm, chỉ lo PR để bán hàng nhưng trách nhiệm với người mua thì trốn biệt, cứ hẹn tới hẹn lui hoài mà chẳng làm gì, ngay cả lãnh đạo của nó cũng hứa nhưng cũng toàn hứa lèo. Các bác đừng mắc lừa thằng đó

"Sổ đỏ" này là sổ của công ty, không phải là sổ đỏ chính quyền cấp đầu bác nên em nghĩ rằng hông thể thế chấp ngân hàng được
Không phải là họ dây dưa không giao sổ cho mình mà chính là hi họ giao cho em thấy có mục cam kết xây nhà trong 12 tháng nên em chưa nhận để tìm hiểu thêm
Hôm qua vừa xuống thực địa xem thì thấy dạo này khu Hưng Phú nhộn nhịp ra phết. Mấy dãy biệt thự Cove xây cũng đã hòm hòm, hông biết rổ giá ra sao?
Hy vọng mấy anh Tàu làm đường cao tốc HCM-LongThành cho nhanh để đất Q9 tăng giá nhanh!

Hạng D
5/4/09
1.559
2.026
143
  Bác xem chừng bị Hưng Phú nó đưa vô tròng, không biết khi nào có cái sổ đứng tên bác đâu nhé. Hiện nay nếu bác muốn bán cũng rất khó vì Hưng Phú sẽ ngưng giao dịch do vướng Nghị Định 71 chỉ mới ra Thông tư 16/2010 mà còn đang tranh cãi, nghiên cứu từa lưa. Động thái kêu lên nhận sổ đỏ trong thời điểm này rất là "ngược đời" so với tình hình hiện nay là "cầm chừng và nghe ngóng" của tất cả dân Địa Ốc. Có thể, Hưng Phú đã có sổ đỏ lâu rồi (cái này bác lên cty họ xin bản phôto xem thử ngày ra sổ), cũng có thể họ lấy làm chuyện gì đó, bây giờ đang áp dụng Nghị Định 71 nên nhanh tay đẩy sang cho người mua. 

Hôm nào bác ghé qua khu em đang làm là Villa Park của Khang Điền gần đó, ba cái vụ sổ là giao ngay cho khách hàng khi thanh toán xong 100%. Mà sổ thì bên em cầm trên tay ngay khi hoàn tất Hạ Tầng và làm nghĩa vụ thuế má ! Không có chuyện hứa hẹn gì hết !

Last edited by a moderator:
Tập Lái
30/7/10
25
4
3
43
Hôm tuần rồi có xuống xem bên Đong Dương thì thấy bên Villa PArk thấy đẹp quá nhưng hỏi ra thì 15tr. chắc mua bên Đông Dương rồi mai mốt hưởng ít tiện ích ben này vậy. :cool:

Hạng D
9/5/10
1.821
3.825
113
cuicui nói:
Hôm tuần rồi có xuống xem bên Đong Dương thì thấy bên Villa PArk thấy đẹp quá nhưng hỏi ra thì 15tr. chắc mua bên Đông Dương rồi mai mốt hưởng ít tiện ích ben này vậy. :cool:

Đây là phương pháp tối ưu, mấy người bạn đầu tư với tôi luôn làm thế . Ăn ké lúc nào cũng hiệu quả hehehe...., tôi nghĩ các bác mới tham gia BDS nên học hỏi .

Hạng D
5/4/09
1.559
2.026
143
Himlam nói:
cuicui nói:
Hôm tuần rồi có xuống xem bên Đong Dương thì thấy bên Villa PArk thấy đẹp quá nhưng hỏi ra thì 15tr. chắc mua bên Đông  Dương rồi mai mốt hưởng ít tiện ích ben này vậy. :cool:

Đây là phương pháp tối ưu, mấy người bạn đầu tư với tôi luôn làm thế . Ăn ké lúc nào cũng hiệu quả hehehe...., tôi nghĩ các bác mới tham gia BDS nên học hỏi .

Vậy em sẽ cho làm Quy định quản lý khu Villa Park để tránh các bác vào hưởng ....ké nhá ! Mà các các cũng ko vào dc đâu, hiện bên đó có Bảo vệ, cổng, tường rào, xe em ra vào còn phải có thẻ nội bộ mới vào đó !

Tập Lái
11/8/10
40
0
0
Vào trỏng có gì hay hông bác ? Theo em, mọi người ké là sẽ mua nhà phố bán bia, thuốc và gir..s cho các cư dân bên trong thôi.

Status
Không mở trả lời sau này.