Status
Không mở trả lời sau này.
Tập Lái
30/7/10
25
4
3
43
chà chà. Căng quá ta!Nghe bảo vệ nói có cái nhà trẻ, trường học gì xịn lắm mà. ko lẽ mai mốt cho ở trong đó dùng thôi sao?

Chủ Tịch OSFI
27/3/06
9.360
149.271
113
www.phindeli.com
binharch nói:
Bác xem chừng bị Hưng Phú nó đưa vô tròng, không biết khi nào có cái sổ đứng tên bác đâu nhé. Hiện nay nếu bác muốn bán cũng rất khó vì Hưng Phú sẽ ngưng giao dịch do vướng Nghị Định 71 chỉ mới ra Thông tư 16/2010 mà còn đang tranh cãi, nghiên cứu từa lưa. Động thái kêu lên nhận sổ đỏ trong thời điểm này rất là "ngược đời" so với tình hình hiện nay là "cầm chừng và nghe ngóng" của tất cả dân Địa Ốc. Có thể, Hưng Phú đã có sổ đỏ lâu rồi (cái này bác lên cty họ xin bản phôto xem thử ngày ra sổ), cũng có thể họ lấy làm chuyện gì đó, bây giờ đang áp dụng Nghị Định 71 nên nhanh tay đẩy sang cho người mua.

Hôm nào bác ghé qua khu em đang làm là Villa Park của Khang Điền gần đó, ba cái vụ sổ là giao ngay cho khách hàng khi thanh toán xong 100%. Mà sổ thì bên em cầm trên tay ngay khi hoàn tất Hạ Tầng và làm nghĩa vụ thuế má ! Không có chuyện hứa hẹn gì hết !

Cái Villa Park giai đoạn 1 bán chạy lắm mà, sao GĐ2 mới tăng giá tý ti mà bán mãi không hết vậy bác?

Full Sinopharm
25/12/09
2.706
33.342
113
cuicui nói:
chà chà. Căng quá ta!Nghe bảo vệ nói có cái nhà trẻ, trường học gì xịn lắm mà. ko lẽ mai mốt cho ở trong đó dùng thôi sao?

Chời, cái dự án có hơn 200 căn, không mở cửa mời bác thì lấy đâu ra học sinh mà nhét vào
. Đấy là trường hợp hên có trường học.
Bác sang khu Nam Long mà coi cái nhà trẻ Nam Long; cái bảng mục nát rồi mà có trường lớp gì đâu

Hạng D
5/4/09
1.559
2.026
143
tuando nói:
binharch nói:
Bác xem chừng bị Hưng Phú nó đưa vô tròng, không biết khi nào có cái sổ đứng tên bác đâu nhé. Hiện nay nếu bác muốn bán cũng rất khó vì Hưng Phú sẽ ngưng giao dịch do vướng Nghị Định 71 chỉ mới ra Thông tư 16/2010 mà còn đang tranh cãi, nghiên cứu từa lưa. Động thái kêu lên nhận sổ đỏ trong thời điểm này rất là "ngược đời" so với tình hình hiện nay là "cầm chừng và nghe ngóng" của tất cả dân Địa Ốc. Có thể, Hưng Phú đã có sổ đỏ lâu rồi (cái này bác lên cty họ xin bản phôto xem thử ngày ra sổ), cũng có thể họ lấy làm chuyện gì đó, bây giờ đang áp dụng Nghị Định 71 nên nhanh tay đẩy sang cho người mua. 

Hôm nào bác ghé qua khu em đang làm là Villa Park của Khang Điền gần đó, ba cái vụ sổ là giao ngay cho khách hàng khi thanh toán xong 100%. Mà sổ thì bên em cầm trên tay ngay khi hoàn tất Hạ Tầng và làm nghĩa vụ thuế má ! Không có chuyện hứa hẹn gì hết !

Cái Villa Park giai đoạn 1 bán chạy lắm mà, sao GĐ2 mới tăng giá tý ti mà bán mãi không hết vậy bác?
Đó là chuyện bên sale bác ơi, chọn thời điểm và tung số lượng ra giao dịch là chuyện của họ (sàn Sunland), thắng thua thì tùy họ. Còn bên em triển khai và  ra sản phẩm chất lượng thôi. Khang Điền khá hay là bán sản phẩm nhà thô, cùng với hạ tầng và tiện ích đầy đủ nên không bị ảnh hưởng bởi NĐ 71, cái này đang được đánh giá khá cao và đi trước 1 bước. Em là dân phát triển dự án nên không quan tâm lắm chyện seo siết, chỉ thấy khách cuối tuần kéo đến tham quan và giao dịch là tốt rồi.

@cuicui: Trường học em đang cho Itavie architect (Ytalia) thiết kế, có lẽ cũng đủ đáp ứng cho các bác ở trong khu này vì giới hạn số lượng và tiêu chuẩn châu Âu.

Last edited by a moderator:
Hạng D
5/4/09
1.559
2.026
143
Theo NĐ971, đất nền phải làm xong phần móng mới được giao dịch và giao dịch thông qua sàn, nếu còn hợp đồng với CĐT thì bắt buộc người mua phải cam kết xây nhà hoặc nộp thêm tiền cho CĐT móng  rồi mới được chuyển nhượng. Bác nào ôm hàng còn đứng tên hợp đồng thì xem lại hợp đồng thật kỹ, tránh để CĐT dồn vào thế kẹt.

Status
Không mở trả lời sau này.