Thảo Luận Khử mùi ô tô

Hạng C
29/4/14
745
305
63
Q2
Bác ơi cái bịnh này mua ở đau vậy
nghe bà chị nói mua ở Shop EmEm handicraft ngay góc Đồng Khởi - Mạc Thị Bưởi bác. Em nghĩ cái bịch này ở shop này nó handmade như thế vì còn có giá trị quà tặng chứ còn đơn giản thì bác ra ngoài chợ xin cái bịch lưới đựng tỏi + ra cafe Trung Nguyên mua 5000 cafe rang nguyên hột kg bơ bỏ vào là xong đơn giản gọn lẹ. @@
Khử mùi ô tô

Hạng C
29/4/14
745
305
63
Q2
Khử bằng cafe hiệu quả không các bác?
Thực chất các bác dùng bất cứ loại phát mùi nào (nc hoa, lá thông mùi, lá dứa, cafe..) cũng chỉ là giải pháp tiếng hát át tiếng bom, chứ đâu có hút mùi hôi. Hút mùi theo dân gian hay dùng than củi (chữa mùi khét khi nấu cơm bị cháy khét), hiện tại xe em có đủ cả: Than Hoạt tính 2 bịch để ở góc, cafe 1 gói, lá thông (đã bỏ), và trong xe em thì chả có tí mùi hôi bao giờ... Nhưng bí quyết vẫn là: Vệ sinh xe thường xuyên, Hút bụi sạch, lau chùi các dơ bẩn ẩm mốc, thưong xuyên lau sạch ghế để kg bám hơi người.. thế là thơm tho. (Lưu ý luôn cả cái hộc cabo sau xe nữa nhé, nơi đó mà hôi thì mùi nó cũng xộc vào trong khoang luôn)

Hạng C
29/4/14
745
305
63
Q2
Khử bằng cafe hiệu quả không các bác?
Bác vệ sinh xe sạch sẽ, xong bỏ bịch cafe nhỏ đó trên tablo mùi rất nhẹ và dễ chịu. Kg độc hại, kg gây ô nhiễm môi trường, đặc biệt có thể sử dụng nhiều lần với độ bền và thời gian lâu nhất... ^^

Hạng D
30/10/13
1.257
510
113
Ý e hỏi là xe mới cũng khử mùi bằng cafe là ok hả bác?