Tập Lái
19/12/07
44
0
6
RE: Kia Carens em mới lấy

Tớ tự đi làm. Ngoài tiền có biên lai chỉ phải cho thuế 100k, đồng chí khám xe 100k và bác nhận hồ sơ 100k=> tổng thiệt hại 300k tiền ngoài.
Thuế trước bạ thì có nơi áp theo hóa đơn có nơi áp theo biểu giá của ngành đó
hồi tớ nộp nó áp giá 470m thấp hơn cả giá hóa đơn

Em thì kô rành vụ đăng ký xe này lắm. nhưng hỏi anh em thi được biết là ngoài tiền ghi trong hóa đơn thì thu thêm 1t5 thôi gồm có tiền làm luật, lấy biển, cà số khung số máy và tiền bồi dưỡng cho anh em đi làm khoảng 200k.
Em được biết là như thế.
Em sẽ phản ánh lại mấy vụ thu nhiều tiền của khách quá.

Hạng B2
31/5/07
214
0
16

Hồi em lấy xe em cũng thuê sêu TH làm luôn, chi phí là 1.5T đã bao gồm các khoản “chung chi”. Được cái là các bác ý quen đường quen lối rồi nên cũng nhanh, em vẫn ngồi làm việc bình thường, để xe cho các bác ý cà số khung số máy, cầm tiền chạy đi nộp thuế trước bạ rồi vòng về 86 LTK chuẩn bị bốc biển - đến lúc đấy thì mình mới cần phải xuất hiện để bấm nút, sau đó thì chạy đi đăng kiểm luôn.

Thuế trước bạ cách đây tầm 1 tháng em làm thì phải nộp 25T, thấy chú sêu giải thích là nếu hoá đơn xuất ra cao hơn giá áp thuế (bên thuế nó có biểu giá riêng) thì sẽ áp dụng giá ghi trong hoá đơn còn nếu thấp hơn thì sẽ áp dụng giá theo biểu thuế - nghe cũng có lý mặc dù xét trên phương diện “dân đen” thì lúc nào cũng chịu thiệt. Chắc đợt này do giá xe tăng và giá đô cũng tăng nên các bác đi đăng ký thì thuế trước bạ nó “đội” thêm thôi (hy vọng là mấy chú sêu TH ko làm trò “mèo” gì ở đây, hic).

Hạng B2
31/5/07
214
0
16

Trích đoạn: dongzoang

Thứ 7 này em đi dán kính LLUMAR ở Láng Hạ - Cơ sở 2 của Llumar VN, sau khi về test sẽ report chi tiết với các bác.

bác dongzoang: mai em cũng định đi dán nốt con xe của em ở LLUMAR. Nhưng em đang lăn tăn ko biết nên xuống Giải Phóng hay đến mấy cơ sở mới, tại vì ko biết ở mấy chỗ mới đấy thợ của nó làm có ngon ko nữa [8|]

Tập Lái
28/5/08
21
0
0

Thôi, tiền công cho anh em đi làm thì cũng đúng thôi, nhưng mà làm mình bực mình quá,: Thứ nhất là xe mình lấy vào khoảng 21 tháng 5 thì lúc ấy giá là 514 T , tính ra 5% là mất khoảng 25,7 trieu nhung SALE bảo vì USD lên nên bọn em tính lại với giá bây giờ. Vô lý quá vì lúc ấy mình đã trả tiền tất cả vf có hợp đồng rồi thì phải xuất hóa đơn cho mình với giá như vậy chứ...
Có lẽ cũng là bài học cho anh em thôi. Mình thì cũng quên thôi, không cần nhắc lại làm gì cho khỏi bực mình có xe mới là sướng rồi. Có Bác nào ở gần khu đô thị mới định công không nhỉ.

Tập Lái
28/5/08
21
0
0

Xe mình đã lắp bóng xeon ở bác khôi rồi , ổn phết các Bác à, nhất là rất hiệu qủa đối với những Bac cận như em. Em thấy chỗ Bác khôi lắp được phết mà tay nghề lại cao với giá là 1,75 T /đôi. Với những Bác nào cần lắp mà chưa biết thì em chỉ cho.

Hạng B1
2/6/08
56
0
6
53

Trích đoạn: phanhoangkimbv

Xe mình đã lắp bóng xeon ở bác khôi rồi , ổn phết các Bác à, nhất là rất hiệu qủa đối với những Bac cận như em. Em thấy chỗ Bác khôi lắp được phết mà tay nghề lại cao với giá là 1,75 T /đôi. Với những Bác nào cần lắp mà chưa biết thì em chỉ cho.
Bác lắp đèn của hãng nào vậy?. Loại sáng xanh hay sáng trắng hả bác. Bác cho em cái địa chỉ của bác Khôi luôn, em cũng đang quan tâm vụ này.

Hạng B1
7/4/07
56
8
8

em thấy các bác trên OS cũng như OF rất nghiện bác Khôi, bác này ở trần thánh tông gần nhà iem, em chưa làm cái gì ở đây nhưng thấy giá cả nó cứ không hợp lý tý nào, hôm nọ em hỏi làm lót sàn, chỗ bác í báo 950k, em ra ngoài làm hết có 600k, hỏi bộ cảm biến lùi 750 k em làm chỗ khác 600k (cái này chắc thợ của bác í lắp giỏi hơn). Chán. iem kệ các bác bình luận, nhưng nên các bác nên hỏi giá ở chỗ khác truớc khi làm. Hôm nay em đi xem triển lãm ô tô thấy nó báo bộ cảm biến lùi giống hệt cái iem mua có 18 USD, nhưng nó ko bán hôm nay, mai nó mới bán.

Tập Lái
28/5/08
21
0
0

Mình lắm bác Khôi béo ở cửa hàng : MINH KHOI AUDIO ..... số 2A Trần Khánh Tông, bóng ánh sáng trắng hình như là H7. Mình nghĩ là kỹ thuật làm cũng nhanh và chính xác , chỉ cần 30 P là lắp xong bộ của mình. Mình nghĩ 1 cửa hàng đều có thế mạnh riêng, còn hôm nào mình sẽ làm bộ da: đang định làm ở đường bưởi vì hôm trớc đi làm xe cho ông anh thấy cửa hàng đấy làm cũng được.