Hạng B1
2/6/08
56
0
6
53
RE: Kia Carens em mới lấy

cám ơn bác the_kiet, để em làm lại phát.

Hạng B2
31/5/07
214
0
16

Trích đoạn: tdang1

Bác dán kính lái đi trời tối có bị lóa không?

Em thấy dán kính lái đi trời tối bình thường bác ạ. Em chọn loại ngon nhất của vi-cun là VK70, dán vào nói chung nhìn chẳng khác gì mấy so với lúc trước :( được cái đi ban ngày mà sờ tay lên sunroof thấy nóng thì sờ vào kính lái chỉ hơi ấm ấm. Vậy chắc là cũng có tí tác dụng :D

Hạng B2
5/4/07
398
0
16
Hà Nội
www.otosagon.com

vậy hả bác... hôm trước em định dán xe nhưng trừ lại kính lái vì sợ lóa :D Thế này thì em dán cả xe luôn.

Tập Lái
28/5/08
21
0
0

Thế là sau gần 20 ngày chờ đợi thì xe em cũng có biển.
Hôm qua em vưa đang ký xong nếu không bận công việc gấp thì cũng cố gắng vè OFF với anh em 1 tý cho biết mặt.
Kể ra thì cũng thở phào nhẹ nhõm khi đang ký xong và bốc được biển: 30 M- 0980, nhhưng mà vẫn đang lăn tăn 1 việc là bên TH không hỗ trỡ anh em đi dăng ký, mà mính phải bị thiệt hại 1 khoản là gần 2,3 T cho SALE để lo các thủ tục lắng nhằng. Mình phân vân liệu có phải không? Xe mính đóng thuế là 26 T, với 2 trieu tiền biẻn là 28 T thế mà SALE bảo mình đem 30,3 T. Nhờ Bác THACO check lại nhé.

Hạng B1
2/6/08
56
0
6
53

Đúng rùi đó bác. Em cũng vừa lấy biển hôm qua biểm 30M. Tổng thiệt hại cho việc lấy biển đúng bằng của bác lun, hình như bọn SALE của TH đã thống nhất mức luộc KH với nhau rồi. Bác có xem hoá đơn bọn TH xuất không? 480T đó bác, em đang rất khó chịu về vụ thuế trước bạ này xe bác thì 26T xe em lại 26,4T là sao nhỉ. Nếu theo hoá đơn thì chỉ 24T trước bạ thôi các bác ợ. Em có hỏi về vụ này SALE có vẻ lúng túng và giải thích vòng vo tam quốc. CÓ bác nào tự đi làm đăng ký cho hậu bối biết mức thiệt hại thực là bao nhiêu không?

Hạng D
29/9/06
1.278
7
38
www.otosaigon.com

Thì mình nhờ họ chắc phải có hoa hồng chứ bác. Vụ tự làm đăng kí hầu như anh em tự làm cả. Mất không nhiều như 2 bác. Về điều ni anh Thắng chắc trả lời rõ nhất. Mà đăng kí xong xuôi rồi, mua bò được huống gì cái dây thừng phải không các bác. Cứ vui vẻ với em nó hầm hực mấy điều ni làm gì.

Hạng B1
2/6/08
56
0
6
53

Trích đoạn: ph_h

Thì mình nhờ họ chắc phải có hoa hồng chứ bác. Vụ tự làm đăng kí hầu như anh em tự làm cả. Mất không nhiều như 2 bác. Về điều ni anh Thắng chắc trả lời rõ nhất. Mà đăng kí xong xuôi rồi, mua bò được huống gì cái dây thừng phải không các bác. Cứ vui vẻ với em nó hầm hực mấy điều ni làm gì.
Mất hoa hồng thì đúng rùi bác, nhưng cảm giác bị lừa thì đau lắm bác ợ. Thà họ nói thẳng 3 or 4T thì mình đỡ tức.

Hạng B2
5/4/07
398
0
16
Hà Nội
www.otosagon.com

Có thể do bác không hỏi cụ thể... chứ như em đăng ký hồi tháng 4, em cũng nhờ... à thuê TH đi đăng ký. Họ liệt ke chi tiết cho em từng khoản một hết bao nhiêu mà :D

Hạng C
12/2/08
551
459
63
SAI GON

Em lúc lấy xe thì mất 4tr cho tất cả ( không có bảo hiểm ) các bác ạ .

Hạng B2

Hình như lạm phát tăng nên tiền ngu cũng tăng các bác ạ, hồi trước em mất khoảng 1,5M. Em nghe nói bác tdang định lăm le tự làm nhưng không được nên cũng phải thuê sale đấy. Thôi, có xe mới là vui rồi, đừng lăn tăn nữa các bác ạ.