Hạng D
30/10/06
1.388
24
38
Air Vietnam
www.aeroviet.com
RE: KIA CARNIVAL SẮP RA CÓ AT

Trích đoạn: npt

em cũng thấy em này ổn đấy, giá thì cũng gọi là được chứ chẳng phải rẻ. Xe này ông lái mệt, mấy ông ngồi sướng :D

Lái mệt sao vậy bác ? Em cũng đang ngắm nghía em này :D Lừng khừng giữa em nó và Inn để đưa gia đình đi xa cuối tuần :D

Bác Thaco: Khi nào có chương trình lái thử cho em xin 1 suất nhé, cám ơn bác trước :D

Hạng B2
9/12/06
203
143
43

quote:

em cũng thấy em này ổn đấy, giá thì cũng gọi là được chứ chẳng phải rẻ. Xe này ông lái mệt, mấy ông ngồi sướng
Lái mệt sao vậy bác ? Em cũng đang ngắm nghía em này Lừng khừng giữa em nó và Inn để đưa gia đình đi xa cuối tuần
Chắc là do vợ hai của mình lớn quá , dài quá nên lái mệt :D

npt confirmed
Hạng F
28/2/05
5.460
2.198
113
48
TP.HCM

hihi... ý em là vậy đó, em này hoành tráng lắm, dài gần 5m nên phải canh chút chút. Form cũ thì cũng hơi chán nhưng tiện nghi của em nó em nghĩ oki lắm. Máy móc thì em nghĩ chạy vô tư thôi, bác nào mua về chạy gia đình thì 5 năm sau chưa chắc được quá 100k km, mà tầm 100k km đổ lại thì máy nào cũng ngon hết :):)

Bác nào thích thì múc em nó mà hưởng thụ, đi xa em nghĩ thích lắm :)
Trích đoạn: zin130

quote:

em cũng thấy em này ổn đấy, giá thì cũng gọi là được chứ chẳng phải rẻ. Xe này ông lái mệt, mấy ông ngồi sướng
Lái mệt sao vậy bác ? Em cũng đang ngắm nghía em này Lừng khừng giữa em nó và Inn để đưa gia đình đi xa cuối tuần
Chắc là do vợ hai của mình lớn quá , dài quá nên lái mệt :D

Tập Lái
14/4/08
28
0
0

báo cáo các bác hôm nay e vừa mang xe sang THGL bảo dưỡng thì gặp e Kia Carnival lắp ráp trong nước, em có một số nhận xét như sau:
đầu giống carens nhưng thân mình dài hơn, hàng ghế thứ 3 khá rộng rãi, để đồ cũng rộng. Tuy nhiên chính vì thế mà xe trông ko đc cân đối lắm
Kia carnival có khá nhiều options như 2 túi khí, ghế điều chỉnh điện, hàng ghế thứ 2 có thể quay ngược lại được, ghế da, ốp gỗ tablô, phanh ABS phanh sau tang trống, cửa hàng ghế thứ 3 có thể mở được, điều hòa 2 dàn lạnh, ăngten tự động thò ra khi các bác bật đài...
Tuy nhiên, em thấy bố trí nội thất trông ko đc mỹ quan lắm, ít nhất là em cảm thấy thế. Tablô đằng trước thiết kế trông hơi giống... xe tải và xe khách (em xin lỗi các bác), nhìn nội thất ko được xịn lắm (trông hơi hàng mã), nhìn xuống phía dưới gầm ghế thì trông giống xe khách thật (e cũng ko biết miêu tả thế nào..)
Được cái giá rẻ 29000 USD máy xăng số tự động, khoang rộng chở khách thì tốt
Trên đây là một vài cảm nhận của em, mong các bác chia sẻ

Hạng B1
4/5/07
57
0
0

giá như vậy là tốt quá rồi bác ơi....số tự động đang là mốt bay giờ mà ( ai chạy AT trong TP rồi mới cảm nhận được niềm hạnh phúc khi chạy số tự động)

29K ghế chỉnh điện, 2 giàn lạnh, số tự động.... quá cool

Hạng B2

Em chạy MT trong thành phố mãi cũng thấy thường thôi bác ạ, chuyển sang chạy AT tự nhiên thấy ngứa tay ngứa chân.
Trích đoạn: vnbadboy

giá như vậy là tốt quá rồi bác ơi....số tự động đang là mốt bay giờ mà ( ai chạy AT trong TP rồi mới cảm nhận được niềm hạnh phúc khi chạy số tự động)

29K ghế chỉnh điện, 2 giàn lạnh, số tự động.... quá cool

Hạng D
30/6/08
1.505
64.460
113
59

Em sắp lấy con này , chắc phải độ lại hộp chứa đồ giửa băng trước và thay cái cd cùi bắp nữa . Bác nào có í kiến góp cho em cái .

Tập Lái
16/7/08
2
0
0

Em cũng đang tăm tia em Carnival này nhưng đọc một số trang về xe của úc thấy máy 2.5 V6 rất hay bị lỗi (theo đại diện Kia Australia thi khoảng 40% xe carnival đời 2000-2005 bị lỗi máy) nên phân vân quá. Các bác nào đi carnival rồi cho em xin ý kiến với.