Hạng B2
23/8/20
126
177
43
36
KIA Cerato 2.0 và Hyundai Elantra 2.0: nên mua dòng nào?

Như tiêu đề thì em đang phân vân giữa 2 con xe KIA Cerato 2.0 Hyundai Elantra 2.0. Theo tìm hiểu thì cả 2 hãng khá tương đồng, nhưng cái em cần biết là dịch vụ sau hậu mãi, chất lượng 2 con này có khác nhau nhiều không ạ?

Đây là con xe đầu tiên của em ạ, cuối năm mới mua nên nhờ các bác tư vấn giúp.

Nhân tiện có 1 vấn đề làm em lăn tăn vô cùng đó là em có nhà ở Đồng Nai rồi, nhưng do công việc nên em và gia đình đang thuê nhà ở Tiền Giang. Tiền thuê nhà và ăn uống thì vợ em lo, nên cũng dư, em đang phân vân mua xe và mua đất:(:(.Vợ đòi mua đất mà e thấy phí vì sau này chắc cũng về quê làm.

Nhờ anh chị có kinh nghiệm hướng dẫn ạ,thanks.

*Ảnh minh họa

Last edited by a moderator:
  • Like
Reactions: Bimo
Tập Lái
5/6/18
13
14
3
26
mình ưng cerato hơn, nhất là cái màn hình nhô lên của nó. elantra màn hình với vô lăng hơi xấu (ý kiến cá nhân). tùy bác lựa nhé

• Like
Reactions: thích ăn thịt
Hạng B2
23/8/20
126
177
43
36
Hai con này như nhau, cùng máy cùng khung gầm thậm chí linh kiện y chang. Thích mẫu nào thì mua thôi
Mình đang phân vân về dịch vụ sau bán hàng và chế độ bảo hành ở tỉnh á

Hạng D
21/12/17
1.764
2.719
113
40
Bác thích form xe nào thì mua xe đó thôi, chứ còn chất lượng thì cũng tương đương nhau, cả hậu mãi cũng vậy.
Theo ý kiến em, nếu mua ngay thì chọn Cerato (vì em thấy form nó đẹp hơn Elantra hiện nay - con mắt thẩm mỹ cá nhân). Còn nếu mua Elantra thì bác chờ đi, bên Hàn nó ra mẫu mới rồi, có thể trong năm sau nó về VN, mẫu mới nhìn đẹp lắm, bác có thể tham khảo trên mạng. Em đang chờ Elantra mẫu mới về VN cái là em tiễn con xe già của em để hốt nó liền.

Hạng B2
23/8/20
126
177
43
36
Bác thích form xe nào thì mua xe đó thôi, chứ còn chất lượng thì cũng tương đương nhau, cả hậu mãi cũng vậy.
Theo ý kiến em, nếu mua ngay thì chọn Cerato (vì em thấy form nó đẹp hơn Elantra hiện nay - con mắt thẩm mỹ cá nhân). Còn nếu mua Elantra thì bác chờ đi, bên Hàn nó ra mẫu mới rồi, có thể trong năm sau nó về VN, mẫu mới nhìn đẹp lắm, bác có thể tham khảo trên mạng. Em đang chờ Elantra mẫu mới về VN cái là em tiễn con xe già của em để hốt nó liền.
mình cũng mới xem mẫu mới của huyndai,công nhận mê thiệt chứ,chắc chờ quá à,hên hên biết đâu lại làm được con tucson mới luôn thì sao,kkk

• Like
Reactions: khanhkntg
Hạng C
3/12/19
723
1.867
93
Đồng nai
crt đã là mẫu mới nhất, trong khi elantra đang chờ mẫu mới về, theo ý kiến cá nhân thì cerato lịch sự , elantra thì xì pọt. 2 con này bác thuộc tuýt nào thì múc tuýt nấy, k có j để lăn tăn :D

• Like
Reactions: thích ăn thịt