Thảo Luận Kia Forte Ngon Thặc!

Hạng C
1/1/12
530
375
63
Em có đôi lời review con Forte AT đăng ký 11/2012, xe chạy 160.000km đã thay những thứ như sau:
- Cục nhận smartkey nằm sau vô lăng sau 4 năm và hơn 100.000 km thì ko nhận key, thay hơn 5 củ.
- 3 bộ lốp Kumho.
- 3 bình acqui.
- Rotuyn 2 bánh trước.
- 1 bạc đạn bánh trước bên phụ thay lúc 120.000km.
- Bữa đang đậu thì ko vô số được, search thấy nhiều người cũng bị hư cái chốt nhựa cần sồ bị gãy nên ko vô số được, kỹ thuật hướng dẫn tháo ra cột tạm thời chạy đến gara.
- Camera de dặt dẹo lúc lên lúc ko, mở cốp đập đập thì lại lên.
- Dàn lạnh sau 5 năm chưa được vệ sinh hay bảo dưỡng có vẻ yếu, ko lạnh như lúc đầu nhưng vẫn chạy tốt.

Kiểm tra trước Tết hãng đòi thay hệ thống cao su càng A, cao su chân máy, kiểm tra rotuyn cái nào hư thì thay.
Em yêu cầu thay phuộc vì thấy có vẻ yếu rồi dù chạy ko bị xỉa hay lệch.
Thêm anh thợ kiểm tra kêu thay thước lái vì kiểm tra kêu rơ rồi, em đi thì ko nghe tiếng động lạ nên ko chịu thay.
Tổng hóa đơn hơn 20 củ em đề xuất bán mua xe 7 chỗ và đã được duyệt :D

Máy móc nguyên xi, lên cao tốc 120 đều đều :D
Nói chung Forte lành, ko hỏng vặt :D

Hạng B2
21/1/17
401
349
63
BIên Hòa
Kia Forte Ngon Thặc!
Em đang chạy cerato nhập odo 180.000km đây. Đi ít hao xăng lắm. Nên em cũng không đổi xe sau hơn 7 năm sử dụng. Vì bán đi không biết mua xe gì. Em chỉ buồn vì xe em số sàn. Em mua chiếc nhập cuối cùng không là em lấy AT

Tập Lái
13/1/15
12
557
78
33
View attachment 1551248 Em đang chạy cerato nhập odo 180.000km đây. Đi ít hao xăng lắm. Nên em cũng không đổi xe sau hơn 7 năm sử dụng. Vì bán đi không biết mua xe gì. Em chỉ buồn vì xe em số sàn. Em mua chiếc nhập cuối cùng không là em lấy AT
Ngoài những thứ thông thường bác đã thay những gì rồi? Bơm xăng, két nước, bơm nước, củ đề, bơm trợ lực vv?

Hạng B2
21/1/17
401
349
63
BIên Hòa
Ngoài những thứ thông thường bác đã thay những gì rồi? Bơm xăng, két nước, bơm nước, củ đề, bơm trợ lực vv?
Em chỉ thay cái lốc máy lạnh bằng lốc của toyota vì lý do bị cháy thôi bác à.
Còn lại là em thay những thứ đến kì phải thay. Do em đi đường xấu nhiều nên phải thay Phuộc 2 lần rồi
- Củ đề của em bị vô nước , mòn than đề kêu rè rè để vậy chạy cả năm thế là rãnh rãnh vào hãng bắt thay 3,5tr em trả 200k công kiểm tra rồi mang ra Gara Phong Nguyễn sửa hết 900k là êm ru luôn

• Like
Reactions: Happy Guy9
VTP confirmed
Hạng B2
2.4 ko đời nào có dual WTi hết anh
cuối 2012 ra mấu mới 2.5Q và 2.5G chung máy dual WTi

2.0 mới nhất là D-4S gì đó mềnh cũng chả biết, nhưng dual thì toy lắp trên con cam 3.5Q đã hơn chục năm, tính ra đi đường trường 3.5Q đỡ hao hơn 2.4G cùng đời
Confirm với các bác là 2.0 D-4S có cam kép, các đời trước 2.4 không có(SOHC (Single Overhead Camshaft). Forte thì từ 2009 đã có cam kép, động cơ của nó là DOHC (Double Overhead Camshaft). Forte từ tháng 6 2011 dùng hộp số 6 cấp. E từng dùng e này, xài nhớt Mobil1, lọc KN, e đi quốc lộ 1 Phan Thiết chỉ khoảng 5.5l/100 km.

Hạng D
23/8/15
1.996
39.347
113
ở đâu còn lâu mới nói
Confirm với các bác là 2.0 D-4S có cam kép, các đời trước 2.4 không có(SOHC (Single Overhead Camshaft). Forte thì từ 2009 đã có cam kép, động cơ của nó là DOHC (Double Overhead Camshaft). Forte từ tháng 6 2011 dùng hộp số 6 cấp. E từng dùng e này, xài nhớt Mobil1, lọc KN, e đi quốc lộ 1 Phan Thiết chỉ khoảng 5.5l/100 km.
vậy 3.5Q cũ và 2.5 bây giờ sao anh??

VTP confirmed
Hạng B2
Cãi nhau chí chóe nge mệt hỷ?
Cứ hỏi thẳng xe chủ thớt 100k km rồi đã sửa gì?
Khai thật ra.
Hỏi vios của Giang hoang linh 100k km đã sửa gì rồi là rõ..
Đem 2 con này bước ra cạch tay đôi coi thằng nào hơn thì biết..
E chọn forte của chủ thớt đó.
Muốn đua, muốn đọ gì e chiều tuốt..
Đừng có ảo tưởng nữa mấy cha nội...:D
Thế giới phẳng quá rồi.
E đang có e forte 2012 Sx 51a-2777.., xe e đi 100,000km đến hôm nay: đã thay nhớt máy 5 lần, 8 qủa lốp, 1 cái nhún bên phụ, 1 thanh giằng rotin, 2 bình acquy, cao su càng A, 1 sensor abs sau, 1 cục nhựa chốt cần số. Xe e cty dùng, năm nay hết khấu hao mà vẫn ok.

• Like
Reactions: Ganeskoto
VTP confirmed
Hạng B2
Em ko biết nhưng cùng khả năng tiền thì em mua Cam thay vì Mer C200 vì Cam nó là D. Nhưng cũng cùng giá thì em sẽ mua Civic thay vì Optima. :D Vì em thấy Kia nó mau xuống quá.
Cụ đang đi xe gì vậy ah? Chia sẻ cho ae biết nó mau xuống thế nào để ae biết với, cụ lấp lửng ae nghĩ cụ giấu nghề or cụ k biết gì thì k hay tí nào.