Tập Lái
23/1/08
48
0
0
otosaigon.com
Các bác cho e hỏi. E đi xe kia forte sli 2009, xe e bị tay lái khi lắc qua lắc lại nó cứ kêu lục cục. k biết là bị gì nữa, chạy thi vẫn bình thường nhưng tay lái như vậy có cảm giác bị rơ, lỏng ra vậy đó các bác. Xin các bác chỉ giáo dùm e ạ. e tính đưa vào hãng kiểm tra nhưng ở chố e (biên Hòa) mấy bác í có vẻ k được chuyên nghiệp lắm. vì e đã thử tay nghề bác í mấy lần rồi, e vào hãng chủ yếu bảo dưỡng thôi, xe trước giờ chưa bị gì hết. Nay bị vậy hok biết đưa đi đâu ạ

Last edited by a moderator:
Hạng D
1/8/12
1.712
380
83
Bác ở BH mà ở khoảng nào em mới nói được là nên ghé đâu để kiểm tra cho tiện lợi nhất.

Hạng D
15/9/04
1.722
209
63
Xe em đời tống có triệu chứng bị như xe bác, xe bác mới quá không biết có phải bệnh đó không nhưng bác có thể kiểm tra thử. Xe em bị lỏng cái chữ thập bắt vào thướt tay lái , cả đầu trên và đầu dưới. xiết chặt lại hết rơ và hết kêu.

Tập Lái
23/1/08
48
0
0
otosaigon.com
lazer212 nói:
Bác ở BH mà ở khoảng nào em mới nói được là nên ghé đâu để kiểm tra cho tiện lợi nhất.
Dạ e ở cũng gần Lotte Mart đó bác ạ. Cảm ơn bác

Tập Lái
23/1/08
48
0
0
otosaigon.com
hongchi nói:
Xe em đời tống có triệu chứng bị như xe bác, xe bác mới quá không biết có phải bệnh đó không nhưng bác có thể kiểm tra thử. Xe em bị lỏng cái chữ thập bắt vào thướt tay lái , cả đầu trên và đầu dưới. xiết chặt lại hết rơ và hết kêu.
Dạ, vậy để e ra nói thợ xem sao. E cũng cho thợ coi sơ rồi mà nó nói phải tháo hết tai lái ra e nghe mà thấy sợ ah

Hạng D
19/10/09
4.739
14.307
113
Tel : 0949999684 .
Phải tháo ra kiểm tra mới biết nó hư cơ cấu nào chứ bác.Tháo lắp cũng đơn giản có gì đâu mà bác ngại .Sửa xe vậy sao làm được bác ke ke

Hạng B1
9/7/12
77
4
8
k biết cơ cấu trợ lực điện có gì khác k, chứ xe mình trợ lực dầu bị kêu y như vậy đem ra thợ phát hiện 2 con ốc gắn thước lái vào khung sườn bị bể cao su đệm; mua 2 cục khác về ép thủy lực vào và siết lại là hết kêu ngay; Bạn có thể xem xét theo hướng này!

Tập Lái
23/1/08
48
0
0
otosaigon.com
Dạ xe e đã sửa được rồi ạ, nhưng sửa xong cái này bg nó lại ra cái khác ạ. bg tay lái nặng, khi quẹo trả lái rất chậm, đôi lúc k trả lại luôn, đánh lái kêu rè rè. hic, bữa sau đưa chỗ sửa ấy xem lại xem. chán thật đấy

Hạng D
14/6/05
1.590
3.945
113
Đồng Nai
Xem em cũng kêu lục khục như vậy và thêm là lệch lái khi thả tay ra. Em đã đưa vào hãng nhưng cũng chưa hết. Đúng là kỹ thuật hãng ở Biên Hòa cùi bắp thật.
Em định tuần sau mang vào Toy BH kiểm tra luôn. Theo e thì kỹ thuật Toy có khá hơn các hãng khác.