Hạng C
7/9/08
540
5
18
50
cho em hỏi 2 xe này có khác nhau nhiều không? sao em thấy cerato lại không có cửa sổ trời có một túi khí,ghế thì ghế nỉ có fai forte là loại cao cấp hơn phải không các bác?giá cả 2 xe này có chênh lệch nhau nhiều không?

Hạng D
8/7/09
3.897
29
48
Hôm qua, em có ghé TH Bình Tân nên có biết được 1 số thông tin, có gì bác tham khảo
Forte là dòng xe nhập, có sunroof, khởi động start/stop, bluetooth, ghế da...xuất hiện tại việt nam thông qua các saloon xe nhập. Giá khoảng 520-530tr
Cerato là xe do Trường Hải lắp ráp, phiên bản thường ghế nỉ, số sàn, không sunroof, giá thì em quên mất. Còn phiên bản cao cấp có thêm ghế da, số tự động, sunroof...

Hạng B2
3/9/07
292
3.124
93
Nơi ta ở
2 xe này một dòng nhưng TH nhập về cắt gần hết các option bán với giá cao vãi.

Hạng D
8/10/07
1.046
8
0
Danang City
Forte nhập bán đầy, full option, tại sao lại phải mua xe TH, giá đâu chênh bao nhiêu ...

Hạng C
7/9/08
540
5
18
50
em đã đi xem cerato nhập của TH có 2 loại AT và MT giá MT là 485tr và AT 503 tr.xe thì ghế nỉ không sunroof không có chìa khoá thông minh gì đó v.v forte thì em chưa được xem nên không biết nhiều về em nó mong các bác tư vấn thêm.

Hạng B2
1/6/05
397
104
43
Hochiminhcity
Cerato TH nhập về là thương hiệu khác của Forte cho thị trường VN thông qua kênh phân phối của TH để sau này tiến đến lắp ráp trong nước nếu các bác ủng hộ nhiều, tuy nhiên option cắt trụi lủi, phiên bản số tự động thì chỉ có mổi thắng ABS cho hai bánh trước, hệ thống eco tiết kiệm nhiên liệu tự nhiên không có, và còn nhiều cái khác cũng thấy biến mất, tuy nhiên hoá đơn đúng theo giá xuất bán (nếu các bác cần phải có hoá đơn, và bảo hành bảo tỏi theo tiêu chuẩn) còn Forte thì mua ngoài salon nhập khẩu về, option thì kính thưa các kiểu (do cạnh tranh và do các bác tìm hiểu kỷ quá nên không lếu láo được) giá nhẹ nhàng hơn nhưng nhu cầu hoá đơn đúng giá mua thì quên đi Diễm, bảo hành thì không biết, bảo dưởng thì xuỳ tiền...

Tập Lái
20/6/08
47
0
0
53
uh. cac pac noi cũng đúng. có tiền thì tốt nhất là chơi xe nhập cho nó lành.
mua cua may chú TH chán lắm.