9/5/16
4.028
4.176
113
Bình Phước
động cơ con Vios còn là từ những năm 9x cơ bác ạ. Cái 1.5 của Vios có 107 mã, cái 1.6 này tận 128 mã thì tất nhiên nó phải ăn hơn rồi, không cho nó ăn thì nó lấy cái gì để sản sinh ra hơn 20 mã chênh lệch đấy?
Bản thân e đang đi con Elantra cũng dùng động cơ này, đi đường trường đều ga cũng chỉ có 5-5.5l/100km.​
Công bằng mà nói thì riêng khối động cơ, 1.6 của Hyundai so với 1.5 của Toyota thì có lẽ Toyota nhỉnh hơn về độ bền, êm ái.... nha. Mình k phải fan Toy nha. nhưng những gì đang được gắn trên động cơ của Toyota khá là tốt bác ạ. mình chê là chê về độ bảo thủ và hút máo thôi.

• Like
Reactions: quannguyentsnct
Hạng D
21/12/17
1.776
2.740
113
40
Nghe mùi quen quen ta, hình như là một trong đám đầy tớ xe Nhật bên Vnexpress ah?
Xe nhật, động cơ 1.5 hồi năm 2000 ấy ah? Mua làm gì nhỉ? Giờ ít tiền hay nhiều tiền thì kệ người ta đi, người ta mua được chiếc xe mới với giá rẽ, đầy tính năng hữu ích mà tụi xe Nhật có chạy trối chết cũng dí không lại. Nói thật chứ giờ 2021 rồi, nếu so độ bền thì xe Hàn chỉ thua xe Nhật ở mấy cái túi khí thôi.
Bác cũng rảnh nhỉ? Tranh cãi với mấy thằng ngáo... thương hiệu cũng là một cái tội đấy :D:D:D

• Like
Reactions: Mr.Hung
Hạng D
24/2/20
4.489
7.418
113
37
Những thành phần thật nguy hiểm bác ah. Riết h chả thèm đọc bên VnExpress nữa. Như một đám bò nhai tới nhai lui ko biết chán là gì. Ng ta hỏi đg trả lời 1 nẻo. Đúng là đám bò bác ah.
Vào vnxpress đọc tin tức thôi chứ em ko dám đọc bình luận, nguyên đám đi xe gì ko biết nhưng toàn nói tào lao thiên đế dạng dốt nhưng cứ nghĩ mình thông minh vậy mà vnxpress ko kiểm duyệt gì.

• Haha
Reactions: 3Khía_CàKhịa
Hạng B2
18/7/20
354
405
63
Vào vnxpress đọc tin tức thôi chứ em ko dám đọc bình luận, nguyên đám đi xe gì ko biết nhưng toàn nói tào lao thiên đế dạng dốt nhưng cứ nghĩ mình thông minh vậy mà vnxpress ko kiểm duyệt gì.
Thiệt luôn đó bác. Nhiều khi mình tl đang hoàng hay biết mình tư vấn thì chả bao h thấy xuất hiện. Còn bọn âm binh tào lao thiên đế fan cuồng toy thì thấy đăng liên tục luôn ah. Nhiều khi thấy chủ đề hay mình kéo đọc cm mà đọc thêm bực mình mấy bác cuồng kia

Hạng D
24/2/20
4.489
7.418
113
37
Thiệt luôn đó bác. Nhiều khi mình tl đang hoàng hay biết mình tư vấn thì chả bao h thấy xuất hiện. Còn bọn âm binh tào lao thiên đế fan cuồng toy thì thấy đăng liên tục luôn ah. Nhiều khi thấy chủ đề hay mình kéo đọc cm mà đọc thêm bực mình mấy bác cuồng kia
Chắc bọn họ là người của toàn soạn rồi.

• Haha
Reactions: 3Khía_CàKhịa