Hạng B1
26/12/10
97
42
18
Em nghĩ số sàn 310 thì hơi cao, mấy cái option bác liệt kê thì cũng bình thường. Chưa kể nếu ở 40K chủ cũ chưa bảo dưỡng thì bác sẽ tốn thêm một mớ tầm ~10tr.

Hạng B1
3/6/14
89
28
18
Chào các bác Hội Buổi Sáng.
Em vừa mới tậu một em KM Si At 2015 cũ để cày grab/uber. Hiểu biết về KM chưa có là bao, giờ đăng ký hóng để có kiến thức ạ

Tập Lái
8/2/16
38
38
18
Quận 7
Cuối tuần rồi em đã chạy vòng vòng thành phố + về Cần Giờ để thử cảm giác với xe mới. Thật là vui các bác ơi.

[Kia Morning] Góc chia sẻ, trao đổi mọi vấn đề về xe Kia Morning - Mục Lục trang 1

Cuối tuần này nhà em có việc nên em sẽ về Đắc Lắc bằng xe này.

Chỉnh sửa cuối:
Tập Lái
29/10/11
2
1
3
Re:[KIA - Kia Morning] Góc chia sẻ, trao đổi mọi vấn đề về xe Kia Morning

Trên Camry nhà sản xuất thường cho đèn đồng hồ của Taplo sáng luôn khi bật chìa qua ON, để làm được điều đó trên Morning 2011 trở về trước, các bác hãy làm các bước đơn giản sau.

Đầu tiên mở 2 con ốc trên của đồng hồ ra, sau đó lấy miếng ốp nhựa đồng hồ ra

Sau khi lấy miếng ốp nhựa ra thì các bác sẽ thấy 4 con ốc bắt đồng hồ, mở luôn 4 con ốc ở 2 bên ra mới đem đồng hồ ra được.

Phía sau đồng hồ có 2 socket, một cái màu xanh và một cái màu trắng. Cái màu trắng là cái cần làm.

Trên socket trắng có một dây màu hồng, và 2 sợi dâu màu vàng đi vào một chỗ. Dây màu hồng là dây đèn dạ quang để rọi sáng đồng hồ, 2 dây màu vàng là dây Hot in ON or START, có nghĩa là dây cấp nguồn điện khi bật qua vị trí ON hoặc đề máy.

Bây giờ hãy cắt dây màu hồng ra, cắt cách xa socket trắng trên 6 cm, sau đó nối dây màu hồng mà còn dính với socket trắng với dây màu vàng, một trong 2 dây vàng, dây nào cũng được.
Lấy dây thắt gút cột chỗ nối lại cho điểm tiếp xúc tốt hơn, nếu chỉ nối mà không thắt gút, rồi dán băng keo thôi, thì sau một thời gian chổ nối đó không còn tiếp xúc tốt nữa, còn muốn ngon cơm thì hàn chì nó luôn.

sau đó dán băng keo lại chỗ nối dây và phía bên ngoài bó dây luôn. Cuối cùng lắp vào như củ, quy trình lắp thì ngược với quy trình tháo ra.

Với thao tác đơn giản này sẽ giúp cho chúng ta dễ quan sát đồng hồ hơn, mà không cần phải bật đèn Demi. Nhiều khi trời còn sáng trưng mà bật đèn demi cũng kỳ, cuối tháng trả tiền điện chết luôn, điện lại sắp lên giá nữa!
Anh cho em hỏi mình có cần phải tháo nguồn ra khỏi ac qui không?

Hạng D
12/9/14
1.744
969
113
43
Chào các bác! Em mới gia nhập Otosaigon hôm nay vì em đang trong quá trình tìm hiểu và cưới vợ 2 (hàng lướt). Vì điều kiện kinh tế hạn hẹp, chiếc xe đầu tiên em đang muốn ngắm là Kia Morning. Em định mua xe số sàn Kia Morning đời 2011. Em có khả năng trong khoảng 280-320tr thôi.

Em thấy có một anh rao chiếc Kia Morning 2011 (sản xuất 2012) như sau:

"Cần bán một em Kia Morning bản Sport đủ đồ chơi nhất của dòng Kia Morning đây anh chị em. Tên chính chủ mình nhé. Lưu ý là số tay. Sx 2012, mới chạy 50.000 km, nệm da, bóng khí, lazang mâm đúc, khóa từ xa, điều hòa tự động. Nút chỉnh kính hậu điện, đèn cản, âm thanh rất hay, bánh xe thay mới tinh.... Số tay tiết kiệm xăng thích hợp ai mua cho chạy UBER hay đưa đón con, đi làm xa nhà.... Biển số tuyệt đẹp. Tình trạng cực tốt. Giá 310 triệu có bớt chút giá hay không tùy tình hình ăn ở của mỗi người.
TẶNG LUÔN GÓI BẢO HIỂM 2 CHIỀU, và ĐỊNH VỊ QUẢN LÝ XE , CHỐNG TRỘM sẵn luôn rồi nhé cả nhà."

View attachment 424400

View attachment 424399

Anh chị em cho ý kiến giúp mình cưới chiếc này ổn kô ạ? Cảm ơn cả nhà!
Bác nên kiếm AT mà mua. Vào hãng kiểm tra gầm và máy nữa bác. Mấy cái option vớ vẩn gắn thêm vào thì ko quan trọng. Cái quan trọng nhất là gầm và máy đã bị gì chưa, xe có cấn đụng ko

Tập Lái
12/2/14
17
6
3
Chào các anh/chị.
Sau một thời gian tích góp, em dự định đầu tư 01 con Morning 1.0MT để che mưa nắng cho gia đình. Em cũng đang phân vân vì nghe bảo sắp ra Spark mới 2016. Em nhờ các anh/chị ai có kinh nghiệm thì chỉ bảo thêm cho em ưu điểm và nhược điểm của Kia Morning 1.0MT với ạ. Em hàng ngày đi làm cả đi và về khoảng 10km, đường thành phố, cuối tuần chở con cái loanh quanh ăn sáng cafe thôi.
Vì gia đình nội ngoại đều đã có xe 05 chổ nên em chỉ mua thêm 01 xe nhỏ để che mưa nắng thôi.
Rất cảm ơn các anh/chị.

Hạng C
17/11/14
831
922
93
Chào các anh/chị.
Sau một thời gian tích góp, em dự định đầu tư 01 con Morning 1.0MT để che mưa nắng cho gia đình. Em cũng đang phân vân vì nghe bảo sắp ra Spark mới 2016. Em nhờ các anh/chị ai có kinh nghiệm thì chỉ bảo thêm cho em ưu điểm và nhược điểm của Kia Morning 1.0MT với ạ. Em hàng ngày đi làm cả đi và về khoảng 10km, đường thành phố, cuối tuần chở con cái loanh quanh ăn sáng cafe thôi.
Vì gia đình nội ngoại đều đã có xe 05 chổ nên em chỉ mua thêm 01 xe nhỏ để che mưa nắng thôi.
Rất cảm ơn các anh/chị.
lỡ rồi thì quất luôn con buổi sáng Si AT 2016 đi bác. trong phố đi AT cho khỏe cái chân kẻo tối về run chân thì vợ cả lại lằn nhằn đấy

Hạng B2
18/5/07
371
310
63
Các bác hội KIA cho em hỏi em có con Picanto SXAT 2013, chạy 30.000 km, xe giữ kỹ, mỗi ngày chạy đều 25km, ngày dưới hầm, đêm đậu trong nhà, giờ bán được khoảng bao nhiêu ạ ?

Tập Lái
23/2/16
5
3
3
Q10 - TpHCM
Chào các bác! Em mới gia nhập Otosaigon hôm nay vì em đang trong quá trình tìm hiểu và cưới vợ 2 (hàng lướt). Vì điều kiện kinh tế hạn hẹp, chiếc xe đầu tiên em đang muốn ngắm là Kia Morning. Em định mua xe số sàn Kia Morning đời 2011. Em có khả năng trong khoảng 280-320tr thôi.

Em thấy có một anh rao chiếc Kia Morning 2011 (sản xuất 2012) như sau:

"Cần bán một em Kia Morning bản Sport đủ đồ chơi nhất của dòng Kia Morning đây anh chị em. Tên chính chủ mình nhé. Lưu ý là số tay. Sx 2012, mới chạy 50.000 km, nệm da, bóng khí, lazang mâm đúc, khóa từ xa, điều hòa tự động. Nút chỉnh kính hậu điện, đèn cản, âm thanh rất hay, bánh xe thay mới tinh.... Số tay tiết kiệm xăng thích hợp ai mua cho chạy UBER hay đưa đón con, đi làm xa nhà.... Biển số tuyệt đẹp. Tình trạng cực tốt. Giá 310 triệu có bớt chút giá hay không tùy tình hình ăn ở của mỗi người.
TẶNG LUÔN GÓI BẢO HIỂM 2 CHIỀU, và ĐỊNH VỊ QUẢN LÝ XE , CHỐNG TRỘM sẵn luôn rồi nhé cả nhà."

View attachment 424400

View attachment 424399

Anh chị em cho ý kiến giúp mình cưới chiếc này ổn kô ạ? Cảm ơn cả nhà!
Hình như bác Dương Hoàng Đỗ bán bên Phan Xích Long phải ko bác