Tập Lái
19/6/15
23
2
3
53
Chào các Bác.Bác cho em hỏi xe mình KM 2012 MT khi chạy số 2 tăng tốc gấp xe bị rung rung giống như hai bánh trước không điều sau ngưỡng 2500 tua xe êm lại .đã kiểm tra toàn bộ rotyn thước lái phuôn nhung ..cao su chân máy. cân chì 4 bánh nhưng vẫn không hết. Xin các bác tư vấn cho ạ

Hạng B1
22/5/15
66
19
8
47
Các bác hội KIA cho em hỏi em có con Picanto SXAT 2013, chạy 30.000 km, xe giữ kỹ, mỗi ngày chạy đều 25km, ngày dưới hầm, đêm đậu trong nhà, giờ bán được khoảng bao nhiêu ạ ?

Em đề xuất tầm 320 - 350 ạ

Tập Lái
19/6/15
23
2
3
53
cho mình hỏi KIA Morning MT 2012 em nghe nói có 1 đèn xanh báo nhiệt độ nước khi máy nguội sẽ sáng khi nước nóng qua 60'C sẽ tắt dến khi quá nhiệt sẽ chuyển qua đèn đỏ,xe em thì không thấy đèn xanh đó bao giờ cả,xin các Bác tư vấn cho ạ,

Tập Lái
25/5/15
16
16
3
Các bác cho e hỏi, cốp sau của Kia MN 2015 có mở được từ trong ko ah? Thanks.

Hạng B2
18/11/14
147
170
43
40
Chào các bác. Tình hình là em chuẩn bị rước 1 em Morning nhập đời 2011. Bác chủ đã đi 40K rồi. Các bác cho em hỏi khi mua về cần làm hay kiểm tra gì thêm ạh. Bác chủ vẫn đang dùng để đi làm hàng ngày.

Tập Lái
20/11/12
20
1
3
Xin chào
Cái remote của em bấm riết bây giờ nó bị lủng, kg biết phải làm sao ???

Tập Lái
22/1/13
24
1
3
Chào các Bác! Em mua chiếc 2013 Full (SX 2013 - HOANGGIA AUTO) vào tháng 12 năm 2014 cho bà xã chạy. Sau hơn 2 năm sử dụng có một số vấn đề sau:
- Hôm bữa đi Bình Châu (70KM) đang đi tự nhiên ống xả có rất nhiều khói đen + xe bị khựng (cứ như là cháy nhà vậy í), em hoảng quá dừng xe lại -> Sau khi hút 2 điếu thuốc suy nghĩ -> Em đề máy lại thì vẫn thấy khói ra nhưng ít hơn lúc trước, em lại tắt máy -> Hút 1 điếu thuốc suy nghĩ tiếp -> Em lại đề máy lại vẫn thấy khói nhưng rất ít -> Em làm liều chạy về nhà luôn. Sáng hôm sau đề máy thấy không có gì -> chạy ra gara thì mấy anh thợ nói là máy như vậy là OKIE í (do có nước + con gì kẹt trong đó nên phải vậy)... em thấy không thuyết phục lắm???
- Thắng đĩa hay phát ra tiếng kêu "rít rít" mỗi khi đạp thắng ở tốc độ chậm (khi de ra/vào nhà).
- Cái chìa khóa Smart key (mới thay pin được 3 tháng) lâu lâu nó không nhận (sau khi ngừng xe bấm nút Start/Stop không hiệu lực, bảng talo hiện lên cái hình chìa khóa, đóng cửa xe kêu tít tít). Em phải bấm đề liên tục mấy lần mới OKIE.
Em kính mong các cao nhân cho Em lời nguyên.
Kính chúc các Bác sức khỏe + Cảm ơn nhiều :)
P/S: Cả nhà em đều hài lòng về chiếc xe này: Tránh nắng mưa + Nhỏ nhỏ anh thương + dễ luồng lách + cảm thấy ít hao xăng + làm tăng hạnh phúc gia đình :)

• Like
Reactions: blaze090