Hạng B2
6/6/11
137
1
0
Re:[KIA - Kia Morning] Góc chia sẻ, trao đổi mọi vấn đề về xe Kia Morning

adugica xài rồi hả????? giúp dc thì giúp, k thì thôi, tào lao

Last edited by a moderator:
Hạng D
22/2/10
1.807
125
63
Hòn Ngọc Viễn Đông

táo dân nói:
adugica xài rồi hả????? giúp dc thì giúp, k thì thôi, tào lao
Giỡn tí cụ, làm dữ dzậy :(
Em định làm cái bảng tổng hợp này
[Kia Morning] Góc chia sẻ, trao đổi mọi vấn đề về xe Kia Morning - Mục Lục trang 1

Nhờ các bác cho í kiến để anh em bảo trì cho đúng nhé, giống như sổ bảo trì lun. Sau đó em gởi file cho các cụ để các cụ in và bỏ cóp.
Do vậy, các báo trao đổi và xác nhận thông tin lun nghen, để em tổng hợp.
Còn thêm gì nữa thì chờ thông tin các bác em thêm vào luôn.

Hạng B2
6/6/11
137
1
0

e thẳng tính, nếu cụ k có ý châm trọc thì e xin lỗi, e ngồi xe nghe nhạc hoài cũng chán nên hay nghe FM, đổi qua KM k để ý cái vụ đài đóm nên đang .....buồn

Hạng B1
14/2/12
91
0
0
44
Kiên Giang

Vậy là xe thay 3 lít hả mấy bác?

Tập Lái
15/2/12
12
0
0

Chào các bác. Em là lái mới. Mới lấy bằng 3 tháng và mới cưới em 2012(AT) trước tết.
Xe nhập nên đầy đủ đồ chơi,mỗi tội toàn tiếng Hàn nên ngoài việc dò được FM e k biết mô tê gì nữa. Nhét được cái CD vô rồi k biết làm sao để nó lè ra.Màn hình tiếng hàn nên k biết có tính năng gì nên e chỉ để lùi xe. Trên nóc trần có cái loa bé xíu để nói điện thoại nhưng k biết kết nối bluetooth,trên vô lăng có nút hình cái điện thoại muốn xài mà bó tay. Bác nào biết chỗ nào trị được mấy cái trên thì chỉ giúp e với. ( k biết có phải thay màn hình k nhỉ).E đa tạ.
Xe e chạy chưa được 3 ngàn km. 700k xăng e chạy được có 300km à. Sao thiên hạ đồn 2012 tiết kiệm xăng hơn?? E thấy nó nhậu xẹp túi chứ hiền lành gì. Mà chạy thì êm ru mỗi tội khuôn mặt em í hơi ' gấu' hiii...k nhu mì như 2011.
Bác nào biết PM hộ e cái địa chỉ nhé. Cám ơn các bác.

Hạng B2
16/1/12
406
0
0
39

Xe e thì từ khi gắn cái đầu piooner vào thì hết nghe am hay fm gì luôn.vì cái đầu dvd này chỉ bắt được bước sóng lẽ thôi.mà ở vn thì các đài am và fm đa số là sử dụng bước sóng chẵn.ko biết có chỗ nào mần được vụ này ko nữa.bác nào biết thì giúp e với.

Hạng D
27/12/11
2.225
7
38
41

Morning.2012 nói:
Chào các bác. Em là lái mới. Mới lấy bằng 3 tháng và mới cưới em 2012(AT) trước tết.
Xe nhập nên đầy đủ đồ chơi,mỗi tội toàn tiếng Hàn nên ngoài việc dò được FM e k biết mô tê gì nữa. Nhét được cái CD vô rồi k biết làm sao để nó lè ra.Màn hình tiếng hàn nên k biết có tính năng gì nên e chỉ để lùi xe. Trên nóc trần có cái loa bé xíu để nói điện thoại nhưng k biết kết nối bluetooth,trên vô lăng có nút hình cái điện thoại muốn xài mà bó tay. Bác nào biết chỗ nào trị được mấy cái trên thì chỉ giúp e với. ( k biết có phải thay màn hình k nhỉ).E đa tạ.
Xe e chạy chưa được 3 ngàn km. 700k xăng e chạy được có 300km à. Sao thiên hạ đồn 2012 tiết kiệm xăng hơn?? E thấy nó nhậu xẹp túi chứ hiền lành gì. Mà chạy thì êm ru mỗi tội khuôn mặt em í hơi ' gấu' hiii...k nhu mì như 2011.

Hàng ngon mà tịt em Hàn language thì cũng chít, bác vào KIA website hỏi tụi Hàn xem có convert sang Johnny English được không nha. Chúc mừng Bác chủ có vợ đẹp

Tập Lái
15/2/12
12
0
0

Thanks bác imisnothing. Để e vào website của nó xem sao,Nhưng e nghĩ chả có hi vọng.Lúc mua xe e có hỏi bác bán xe mấy cái đó nhưng bác ý cũng không biết. E đang định thay đầu dvd thì sợ tịt FM thì cũng buồn.
Có bác nào lái 2012 vào giúp e với...

Hạng F
16/11/11
5.407
531
113
Cần Thơ, Vĩnh Long, Đồng Tháp

Morning.2012 nói:

Cái nào không biết thì pác vào hãng để hỏi 1 lần cho biết
700k tiền xăng thì chạy được 300km là đúng cho AT rồi đó cụ, nếu chạy trong thành phố thì 8 lít/100km (vô hãng nó nói là xe còn chạy Rô-đai nên tốn xăng hơn bình thường qua 5.000 km máy mới chạy êm lại )
MT thì ăn uống mới nhu mì, chứ AT thì 1km là 2 ngàn là OK

Hạng B2
6/6/11
137
1
0

e k biết xe đời cao sao, chứ km 2007 AT e chạy trong tp các kiểu cũng 10l-100km các bác ạ, trong khi đường trường e chạy thoải mái chưa tới 6l