Hạng C
29/2/08
595
118
43
Chào các bác,
Xe Kia New Sorento - DATH (Trường Hải 2016) của em đi được 52k sau 1,5 năm sử dụng. Hiện có trang bị lọc gió K&N, Fitch 300, Racechip máy, Racechip chân ga.
Nói chung chạy rất ổn, tuy nhiên gần đây bị tình trạng đạp ga không ăn (đang chạy mất ga), vòng tua máy khoảng 1.100, đạp ga như đạp gió không có phản hồi gì, số có vẻ không vô được mà chạy chậm lịm dần. Nhiều khi phải tắt máy, đề lại mới chạy được.
Tháo Racechip máy và Racechip chân ga, vệ sinh lọc gió xong tình trạng vẫn vậy.
Vô hãng Kia-NVT kiểm tra không ra lỗi, thay lọc dầu để loại trừ. Hiện vẫn bị.
Xin hỏi các bác biết bệnh chỉ giùm, cảm ơn nhiều!

Tập Lái
30/1/18
44
6
8
34
Em ở Ngã tư cầu vượt bình phước Q.Thủ Đức
Bên em làm đồng sơn sửa chữa tất cả các loại xe.
Ae nào cần gì thì qua e nhé. Ngon, bổ, rẻ chất lượng cho ae. e cám ơn
Call: 0979.238.331

Hạng B2
9/11/17
187
95
28
40
Chào các bác,
Xe Kia New Sorento - DATH (Trường Hải 2016) của em đi được 52k sau 1,5 năm sử dụng. Hiện có trang bị lọc gió K&N, Fitch 300, Racechip máy, Racechip chân ga.
Nói chung chạy rất ổn, tuy nhiên gần đây bị tình trạng đạp ga không ăn (đang chạy mất ga), vòng tua máy khoảng 1.100, đạp ga như đạp gió không có phản hồi gì, số có vẻ không vô được mà chạy chậm lịm dần. Nhiều khi phải tắt máy, đề lại mới chạy được.
Vô hãng Kia-NVT kiểm tra không ra lỗi, thay lọc dầu để loại trừ. Hiện vẫn bị.
Xin hỏi các bác biết bệnh chỉ giùm, cảm ơn nhiều!
Xe sửa xong chưa bác ? Chia sẻ cho a e chút kinh nghiệm

• Like
Reactions: 7xmen
Hạng C
9/5/08
852
304
63
Xe em phát hiện dây của Racechip máy bị đứt. Thay dây mới xong chạy phà phà ngon lành.
sao ngộ vậy ? bác nói rỏ giúp

• Like
Reactions: 7xmen
Hạng C
29/2/08
595
118
43
Dây của Race chip máy bị bung ra vướng vào dây curoa gây ra ma sát, bị chập giữa 2 sợi dây điện bên trong nhưng chưa đứt. Do vậy hay bị chập chờn, mặc dù tháo Race chip nhưng phần dây điện bị chạm.
Thay bộ dây dẫn Race chip và cố định lại gọn gàng. Xong.
Rất thích cái Race Chip máy này vì máy dầu nhưng đạp thốc ga mà không bị khói đen.