9/7/20
750
1.037
93
28
Kia Rondo mua bây giờ có ổn không hay mua Xpander hoặc Rush?

Em mới mua lần đầu ạ, cũng khá lăn tăn vì có tầm 700 triệu
  • Xpander hay rush thì rộng rãi hơn, option cũng nhiều hơn nhưng em lái thử thì động cơ hộp số và cách âm khá chán
  • Rondo nhìn ko đẹp, option so ra cũng thiếu: cân bằng điện tử và túi khí ít nhưng em lái thấy động cơ mạnh hơn và cách âm khá
Theo các bác có kinh nghiệm xe thì e nên chọn ai ạ, Rondo thiếu cân bằng và túi khí ít liệu đi có ổn không ạ?

Last edited by a moderator:
9/7/20
750
1.037
93
28
Rondo giờ chỉ có bản gat thôi mấy bác ạ, cắt cân bằng điện tử và túi khí so với bản full ngày xưa, đèn cũng là halogen hic

Tập Lái
12/8/19
45
75
18
40
Hi chủ thớt , mình đang sử dụng Kia Rondo GAT 2016 bản máy xăng , mình chia sẻ 1 số ưu & nhược của dòng Rondo để bạn cân nhắc nhé :
- Nhược :
  • Gầm thấp , qua ổ gà , đường xấu , leo lề - xuống lề phải cẩn thận.
  • Tăng tốc chậm
  • Phuộc sau hơi cứng
  • 2 ghế cuối nhỏ , chỉ phù hợp với trẻ em hoặc người lớn nhưng di chuyển ở khoảng cách ngắn (dưới 100Km)
  • Đèn pha cos tối -> nên độ lại đèn xenon thì sẽ ok.
  • Cột A lớn nên hơi khó quan sát.
- Ưu :
  • Do gầm thấp nên xe chạy đầm ở dãy tốc độc 100-120 Km trên cao tốc
  • Tăng tốc chậm tuy nhiên đã có lẫy chuyển số nên cũng rất ok khi cần tăng tốc vượt xe khác rất bốc , đổ đèo sử dụng lẫy chuyển số rất ok.
  • Tiết kiệm xăng . Hiện tại mình sử dụng là 7.6 lít/100 Km
  • Phí bảo dưỡng cũng rẻ.
  • Xe đầy đủ chế độ tự động như gạt mưa , đèn & có cả bản Viet map tích hợp sẵn.
  • Ghế sau có thể ngã ra thành giường cho cả gia đình cho những chuyến đi xa , rất thích phần này.
Tết 2020 mình đã lái chiếc này đi xuyên việt từ Biên Hòa -Sapa mà không gặp bất cứ vấn đề gì .

Anh cứ cân nhắc thấy ok thì chiến thôi nhé.

Một vài chia sẻ cùng anh.

9/7/20
750
1.037
93
28
Hi chủ thớt , mình đang sử dụng Kia Rondo GAT 2016 bản máy xăng , mình chia sẻ 1 số ưu & nhược của dòng Rondo để bạn cân nhắc nhé :
- Nhược :
  • Gầm thấp , qua ổ gà , đường xấu , leo lề - xuống lề phải cẩn thận.
  • Tăng tốc chậm
  • Phuộc sau hơi cứng
  • 2 ghế cuối nhỏ , chỉ phù hợp với trẻ em hoặc người lớn nhưng di chuyển ở khoảng cách ngắn (dưới 100Km)
  • Đèn pha cos tối -> nên độ lại đèn xenon thì sẽ ok.
  • Cột A lớn nên hơi khó quan sát.
- Ưu :
  • Do gầm thấp nên xe chạy đầm ở dãy tốc độc 100-120 Km trên cao tốc
  • Tăng tốc chậm tuy nhiên đã có lẫy chuyển số nên cũng rất ok khi cần tăng tốc vượt xe khác rất bốc , đổ đèo sử dụng lẫy chuyển số rất ok.
  • Tiết kiệm xăng . Hiện tại mình sử dụng là 7.6 lít/100 Km
  • Phí bảo dưỡng cũng rẻ.
  • Xe đầy đủ chế độ tự động như gạt mưa , đèn & có cả bản Viet map tích hợp sẵn.
  • Ghế sau có thể ngã ra thành giường cho cả gia đình cho những chuyến đi xa , rất thích phần này.
Tết 2020 mình đã lái chiếc này đi xuyên việt từ Biên Hòa -Sapa mà không gặp bất cứ vấn đề gì .

Anh cứ cân nhắc thấy ok thì chiến thôi nhé.

Một vài chia sẻ cùng anh.
Ngả ra thành giường phải độ hả bác, em thấy chỉ ngả ra nghiêng nghiêng đc thôi mà?

Hạng B2
14/3/14
202
309
63
700 lăn bánh chọn ngay Suzuki XL7 nha bác. Em thấy giá cạnh tranh hơn Xpander, Rush hay Rondo. Bạn e cho thuê dịch vụ mới lấy 1 cặp. Thấy option khá đầy đủ, e lấy đi đêm đèn Led luôn chạy sáng ok lắm. Su thì ít phổ biến điểm bảo dưỡng, bảo hành nhưng giá và trang bị e thấy hợp lý.
Kia Rondo mua bây giờ có ổn không hay mua Xpander hoặc Rush?