TNA confirmed
Hạng B2
27/7/16
246
205
43
E chỉ t7 sếp hay đi golf thôi bác ạ, quãng đường cùng lắm xa nhất cũng chỉ 60-80km chứ k quá xa.
Bác @TNA cho em xin 1 cấu hình đầy đủ để e mang ra hàng đưa họ xem và lắp đc k ạ. Có giá bán thì tốt quá e đỡ bị chặt chém hz. À e là e rất khoái quả đèn sáng trắng, hình như độ sáng 6000k đó ạ.
Em cám ơn ạ !
Giá thì mình ko rõ vì làm lâu rồi với trong này hình như mắc hơn. Mình đánh dấu vị trí đèn 1,2,3 như hình để nói cho tiện, hiện nay có rất nhiều bóng và projector mới ra sau này vì vậy bạn nên tham khảo thêm vì hồi đó chỉ có vậy:
1. Vị trí đèn pha halogen (số 1) có 02 phương án
1.1 Thay đèn Led : Hồi đó dùng XHP70 loại tản nhiệt không dùng quạt.
1.2 Thay bi-xenon : Hella Q5 và bóng Osram ballast denso (ko nhớ rõ lắm)
2. Vị trí đèn Cos xenon (số 2) cũng có 02 tình phương án
2.1 Thay bóng tăng sáng Philips hoặc Osram
2.2 Thay xenon (chỉ có cos) thành bi-xenon ( cos và pha)
3. Bi gầm
3.1 Thay bóng halogen gầm bằng xenon Aozoom, giữ nguyên cụm đèn gầm của xe (ko có pha chỉ có cos)
3.2 Thay cụm đèn gầm theo xe bằng bộ bi gầm GT Taiwan (có pha cos) + xenon Aozoom
Kia Sedona, nâng cấp và những vấn đề liên quan.

Kia Sedona, nâng cấp và những vấn đề liên quan.

Chỉnh sửa cuối:
Tập Lái
28/1/18
7
1
3
35
Dạ em cám ơn a @TNA nhiều, hehe qua e hỏi bên otopro họ báo như này a ạnh :
1. Đèn pha thay bằng bóng led A8 hình như 2tr8 1 cặp
2. Đèn gầm thay xenon hơn 1tr 1 cặp ạ.
Còn lại các thứ kia giữ nguyên a ạ. A thấy hợp lý k ạ @@'.

TNA confirmed
Hạng B2
27/7/16
246
205
43
Dạ em cám ơn a @TNA nhiều, hehe qua e hỏi bên otopro họ báo như này a ạnh :
1. Đèn pha thay bằng bóng led A8 hình như 2tr8 1 cặp
2. Đèn gầm thay xenon hơn 1tr 1 cặp ạ.
Còn lại các thứ kia giữ nguyên a ạ. A thấy hợp lý k ạ @@'.
1. Của Audi A8 hả ? Lấy đâu ra đc hay vậy có link hay hình ko bác ?
2. Chỉ thay mỗi cái bóng xenon
--> Xe của bạn chỉ có tác dụng đá pha thôi. Xenon gầm vẫn ko ăn thua để hỗ trợ cos vì nó ko cải thiện đc quá 20%.

Tập Lái
28/1/18
7
1
3
35
E k rõ a @TNA ợ, họ đọc là led A8 ạ, chắc mã nó thế @@'. Vậy là nên lên thêm con cos bằng bi xenon nữa anh nhỉ. Bộ bi đó giá bây h tầm bn hả anh ?.

TNA confirmed
Hạng B2
27/7/16
246
205
43
E k rõ a @TNA ợ, họ đọc là led A8 ạ, chắc mã nó thế @@'. Vậy là nên lên thêm con cos bằng bi xenon nữa anh nhỉ. Bộ bi đó giá bây h tầm bn hả anh ?.
Thời điểm này mình ko rõ.
Bộ bi-xenon gầm Aozoom hình như hồi đó mua tầm 4tr ( cả công lắp). Aozoom (xenon + ballast + can bus) và bi-projector thì GT-TW loại 3". Còn giờ ko biết giá chắc rẻ hơn rồi. Giá thì bác nên hỏi bên chỗ bán đó chứ mình cũng ko biết giá đâu
Hàng giờ cũng từa lưa chẳng biết đâu mà lần nên bác cứ xem nhiều đi rồi tự quyết định.
https://www.youtube.com/watch?v=P6yYSeDUd40

Chỉnh sửa cuối:
  • Like
Reactions: Thikdichoi
Hạng F
13/9/07
7.049
48.463
113
Sáng hơn thì rõ rồi nhưng mấy bộ đèn khui, cắt, sấy, chế cháo kiểu này bảo đảm ko bền được bằng đèn zin

• Like
Reactions: Thikdichoi
TNA confirmed
Hạng B2
27/7/16
246
205
43
Sáng hơn thì rõ rồi nhưng mấy bộ đèn khui, cắt, sấy, chế cháo kiểu này bảo đảm ko bền được bằng đèn zin
Thời điểm này làm cũng đỡ hơn rồi bạn, hồi 2012 làm bi-xenon đi vài tháng là có vấn đề điện đóm đứt cầu chì, hấp nước, long chân. Giờ thì thời gian gần 1 năm rồi mà vẫn chưa bị lại chắc trình độ và thiết bị thi công giờ khá hơn. Như mình đã nói do nhu cầu và sở thích chứ làm tốn tiền mà mất zin mà :)

Tập Lái
28/1/18
7
1
3
35
Dạ em cám ơn các anh . Hehe đam mê nên đôi khi phải có sự hi sinh mà ạ hjhj. À đèn led A8 a ý bảo có chân cắm, k phải chế hay độ lại gì hết ạ