TNA confirmed
Hạng B2
27/7/16
246
205
43
Dạ em cám ơn các anh . Hehe đam mê nên đôi khi phải có sự hi sinh mà ạ hjhj. À đèn led A8 a ý bảo có chân cắm, k phải chế hay độ lại gì hết ạ
Ai mà đi chế chân bao giờ, vấn đề là phần tản hiệt và chân fa của sedona là H7-LL chứ ko phải H7 bình thường nên nếu mua H7 thường thì phải thêm cái adapter thì mới gắn được.
Mặc dù pha của sed cũng ít sử dụng nhưng việc gắn ko đúng nếu mở nhiều quá cũng có thể bị lỗi.
https://www.youtube.com/watch?v=rOIaDX4nRJ8
https://www.youtube.com/watch?v=a_v6p9k877A

Tập Lái
28/1/18
7
1
3
35
Ôi thế ạ, vâng để e phải bảo họ, k coa lâu lâu lại hỏng mệt lắm. Đc cái bảo hành 3 năm hehe

Hạng B2
10/1/11
392
437
63
Sáng hơn thì rõ rồi nhưng mấy bộ đèn khui, cắt, sấy, chế cháo kiểu này bảo đảm ko bền được bằng đèn zin
Tùy theo một số hạng mục và theo nhu cầu mà làm theo trường phái giữ zin sau này undo lại cho dễ hay phải buộc mất zin. Nhưng đèn thi một phần nào đó cho khía cạnh an toàn khi đi đêm, những ông nài mấy con xe phía trên ông nào cũng vác hai cái đít chai nên mới hy sinh cái ngàn vàng của cái đèn:D:D:D:D
Khi nào muốn về zin mà lỡ mất zin thì có cách mà :)

Mình muốn tăng sáng của pha nhưng kg muốn mổ đèn thì có thể thay bóng siêu sáng đc kg các bác ? Bóng siêu sáng nhiệt độ có quá cao hay kg vì mình đi đêm hay mở pha suốt (khi gặp xe đối diện thì mình hạ cos). Mình kg rành đèn. Chỉ nghe thợ nói bóng siêu sáng gì đó thôi.

• Like
Reactions: Thikdichoi
TNA confirmed
Hạng B2
27/7/16
246
205
43
Mình muốn tăng sáng của pha nhưng kg muốn mổ đèn thì có thể thay bóng siêu sáng đc kg các bác ? Bóng siêu sáng nhiệt độ có quá cao hay kg vì mình đi đêm hay mở pha suốt (khi gặp xe đối diện thì mình hạ cos). Mình kg rành đèn. Chỉ nghe thợ nói bóng siêu sáng gì đó thôi.
Vậy thay nguyên cụm bi gầm là vừa có pha và cos luôn đó bác, khi đó phía trên bác giữ nguyên cũng được. Đèn gầm theo xe cứ cất đi lúc nào cần gắn lại ko mất zin gì cả.

Hạng B2
10/1/11
392
437
63
Bác có thể lên led (rất chói xe đối diện) - hoặc như anh @TNA nói ở trên là thay bi gầm có fa và cos.
Nhưng nếu vì cos mờ nên bác mở pha liên tục thì ko nên. bác nên nâng cấp cos đủ sáng thì hay hơn.

Hạng B2
10/1/11
392
437
63
Gắn thêm cây led có lúp hỗ trợ cos không đụng đến hệ thống đèn xe cũng không phải là giải pháp tệ
Test led bar cây 90w
Kia Sedona, nâng cấp và những vấn đề liên quan.

• Like
Reactions: Huymap