Hạng D
7/2/07
1.312
0
0

Last edited by a moderator:
Tập Lái
27/5/07
42
2
8
RE: KIA SORENTO 2007 có giá chưa ?

Để mai em đi hội nghị khách hàng của Trường Hải rồi về thông báo cho bác nhé, mai Trường Hải cũng giới thiệu một số mẫu xe mới như Rio, Picanto,Cerato,Optima,Opius, Sorento, Sportage, New Carens.

Hạng C
9/5/07
607
31
18
51
TP. HCM
www.otosaigon.com

Sao lại không có xe Cee'd nhỉ? con này thuộc lọai Hatchback hi-end đấy

http://ceed.kiamotors.com/

Nhìn con này mà mê quá...chẹp...chẹp...Trường Hải mà bán còn này 30k tôi cũng mua nữa...

Tập Lái
27/5/07
42
2
8

em vừa đi về. có giá tham khảo một số loại xe của KIA cho các bác.
CERATO:26000 $
New Carens: 29.500 $
RIO HATCHBACK: 20.500 $
Sportage: 45.000$
OPTIMA: 37.000$
PICANTO 17.000$
nhình chung mấy mẫu mới của Kia rất đẹp, đặc biệt là xe hạng trung và hạng sang, thiết kế đẹp nội thất sang trọng.mức giá theo em đánh giá là khá cạnh tranh.

Hạng D
7/2/07
1.312
0
0

Em thấy chiếc này có 2 đểm yếu.
1. Xe chỉ có 1 cầu hơi uổng đúng ra Kia nên nhập về bán lọai xe 2 cầu vì 1 cầu thì cũng như NEW Carens.
2. Băng ghế hàng thứ 3 quá nhỏ có thể nói nhỏ hơn cả NewCarens và một số lọai xe cùng dòng tại VN.
Máy dầu em này mạnh và êm [email protected] Công suất cực đại 32kg.m/2000rpm
Còn lại về nội thất và máy móc, khung gầm thì tốt.
Giá cả thì 44.5K thì hơi chát theo em thì tầm 38K sẽ bán chạy hơn.

Hạng B2
20/3/07
201
0
0
53
Hue City

@bác dkhoi,bác phongvcb,bác cho em hỏi con Rio Hatch có giá 20,500 là có thuế chưa vậy bác?bác xem thấy màu gì vậy?T.Hải giới thiệu xe Rio này có mấy màu nhập về VN vậy bác?tks các bác nhiều.

Hạng C
24/2/07
849
2.371
93
48

Bác dkhoi và bác phong vcb, 2 bác cho em hỏi con Rio Hatch và con Cerato. Giá đó đã có thuế chưa và option có những gì? Nhờ 2 bác chia sẻ thêm thông tin về 2 em này. Hôm nọ em thấy 1 em Rio Hatch màu bạc đi ngoài đường Nguyễn Đình Chiểu rất đẹp. Em kết 2 em này lắm. Nếu mà giá như vậy và full option thì em sẽ chuyển qua mua 1 trong 2 em này, không mua Lac Max nữa. Em xem Cerato trên web của KIA đẹp lắm các bác ạ.

Hạng B2
4/6/07
470
144
43
50

Trích đoạn: dkhoi

1. Xe chỉ có 1 cầu hơi uổng đúng ra Kia nên nhập về bán lọai xe 2 cầu vì 1 cầu thì cũng như NEW Carens.

Một cầu thì thiếu, hai cầu thì thưà, muốn bình dân bán chạy thì phải bớt option đi
mặt khác carens là dòng MPV Sorento là SUV so với nhau sao được??

2. Băng ghế hàng thứ 3 quá nhỏ có thể nói nhỏ hơn cả NewCarens và một số lọai xe cùng dòng tại VN.

người ta thiết kế cái hàng ghế thứ 3 là để "gập lại" hơn là để chở người, chỉ dùng trong trường hợp vạn bất đắc dĩ thôi,

bán 38K thì không đủ tiền thuế, người ta lấy tiền túi ra bù cho bác à?

Last edited by a moderator:
Hạng C
5/2/07
781
4
0
45

Trích đoạn: maranelo

Trích đoạn: dkhoi

Một cầu thì thiếu, hai cầu thì thưà, muốn bình dân bán chạy thì phải bớt option đi
mặt khác carens là dòng MPV Sorento là SUV so với nhau sao được??

người ta thiết kế cái hàng ghế thứ 3 là để "gập lại" hơn là để chở người, chỉ dùng trong trường hợp vạn bất đắc dĩ thôi,

bán 38K thì không đủ tiền thuế, người ta lấy tiền túi ra bù cho bác à?
Theo e đó chỉ là ý kiến của riêng bác Khoi, bác ko đồng ý bác có thể mua mà!
bac Khoi do thấy còn mắc nên nói vậy cũng chẳng qua để tốt cho a e thôi có giảm thì người mua là a e chúng ta đươc lợi thôi. Thị trường sẽ trả lời xe đó có bán chạy hay ko là biết liền, mà làm gì mà bác phản ứng gây gắt thế, không khéo lại cãi nhau mất hòa khí! chúc bác vui vẻ

Hạng B2
8/11/06
130
0
0

Không biết Kio Rio Hatchback có số AT ko? Gía 20.000 là rất hợp so với tình hình thị trường hiện tại.

Mà cho dù MT cũng vẫn hấp dẫn, vì vẫn còn rẻ hơn Daewoo Lacetti.