Hạng B2
30/7/09
155
254
63
Cám ơn các bác đã quan tâm, xe em là xe nhập 2010 nên không có bảo hành. Em có ra vài tiệm khóa hỏi thử thì nghe nói dòng Kia hay bị lỗi này nên lên đây hỏi xem có bác nào bị như xe em không và cách khắc phục ạ.

Hạng C
15/11/11
809
925
93
Cám ơn các bác đã quan tâm, xe em là xe nhập 2010 nên không có bảo hành. Em có ra vài tiệm khóa hỏi thử thì nghe nói dòng Kia hay bị lỗi này nên lên đây hỏi xem có bác nào bị như xe em không và cách khắc phục ạ.
xe bác là xe nhập thì bị lỗi này là do không thích hợp trong môi trường sử dụng ở VN. :) --> mua xe lắp ráp trong nước để bảo đảm TCVN :)
Mà bác cho hỏi ngoài lề tí, xe bác nhập từ 2010 mà bảng đồng hồ đã giống như vậy rồi hả.

Hạng D
17/6/15
1.967
2.977
113
xe nhập lỗi xe ráp vn không bao giờ lỗi nghe mấy anh ấy nói vậy

Tập Lái
29/4/15
26
33
13
Bác thay pin của chia khóa thử xem, xe em lúc trước cũng bị tình trạng như vậy thay pin là hết.

Xe em lắp ráp tại Việt Nam! Đi cũng gần 1 năm mà chưa thấy lỗi này:3dquaytay:

Tập Lái
17/5/15
35
24
8
44
xe mình chạy rất ngon, không bị lỗi này nhé. Chắc chìa khóa hết pin

Hạng C
16/2/11
993
700
93
Cái này là pin yếu chắc luôn, vì nếu hỏng bộ phát sóng thì bỏ chỗ nào cũng không khởi động được. Thay pin là hết, trước đây xe forte của em cũng bị như vậy thay pin là hết.

Hạng C
15/1/07
945
260
63
TPHCM
www.giaymarco.vn
Xe e VN đi đã 3 năm nay, thay pin remote hồi năm ngoái. Nếu remote hết pin thì đứng xa lock hay unlock đc 1,2 lần liên tiếp là ko bấm tiếp đc, phải lại gần hoặc xài khoá cơ. Nếu theo như mô tả thì chắc thợ định bệnh đúng, hỏng nhận tín hiệu khởi động trong xe, xe bác 2010 thì cũng đã chạy 6 năm nên em nó ỏng ẹo đòi xíu chi phí ah mà.