Hạng C
26/10/16
683
12.620
93
23
E xin giới thiệu với các bác về 1 loại sạc cực kỳ chất lượng đến từ 1 hãng chuyên về sạc và kích điện.Dành cho xe của bác nào ít đi mà sợ hỏng bình bất tử..
E đang dùng cục sạc 40A này.Cục sạc này còn kiêm luôn chức năng kích bình khi xe hết bình nữa nhé..có thể cầm theo khi đi du lịch xa ..Cục này e dùng cho cả xe nhà với hệ thống ắc quy năng lượng mặt trời đang dùng.Hơn hẳn mấy cục của Vn đang bán ở Vn..mà giá dễ chịu hơn nhiều.do e cũng trải qua mấy loại rồi ..chỉ hãng này ok nhất
Hiện tại bình xe e hơn 3 năm chưa phải thay bình do e luôn sạc điện đầy đủ cho xe..
Cục sạc này còn có chức năng sửa lỗi bình nên nhờ vậy mà đến hiện nay chưa tốn tiền thay bình mới.
Sạc ắc quy thông minh 12v40A..e mua tại sendo và video tham khảo

Link mua hàng
https://www.sendo.vn/shop/cua-hang-...inh-12v-40a-co-man-hinh-hien-thi-6278673.html
Link nhà sản suất
http://www.chinasuoer.com/battery-charger/dc-1240a.html
Mỗi lần anh sạc khoảng bao lâu thì đầy vậy anh?

Hạng B1
6/7/16
68
35
18
33
Trảng Bàng - Tây Ninh
E cần bán 1 con Sorento full dầu màu trắng, đăng ký tháng 10.2016
odo: 90,000 km (xe chạy hợp đồng công ty), màu trắng bảo dưỡng chỉnh hãng đúng kỳ. Xe chính chủ, giữ gìn khá kỹ, gia đình đi nước ngoài nên bán ạ.

E ở Trảng Bàng - Tây Ninh nhé - sdt 0932780800

Ai cần thì inbox riêng hoặc alo trực tiếp nhé?

Hạng D
27/7/15
1.192
2.244
113
Mỗi lần anh sạc khoảng bao lâu thì đầy vậy anh?
Tùy bác ơi..để gần cạn thì tầm 5 tiếng..còn ít thì tầm 1 tiếng..như xe e chỉ tầm 1 tiếng là đầy..khi đầy bác bận chưa tháo được thì cứ để đó..nó tự ngắt nên chả có gì phải lo..Sạc hãng này có cái này có ưu điểm là dùng làm thiết bị kích bình cho nổ xe khi xe cạn điện không thể đề được...Mọi người nên kiểm tra dung lượng Ah xe mình rồi chọn mua sạc..tầm 100ah thì chỉ cần sạc 20A là đủ ..30A-40A hơi thừa

• Like
Reactions: Thổ Dânn 10
Hạng C
26/10/16
683
12.620
93
23
Tùy bác ơi..để gần cạn thì tầm 5 tiếng..còn ít thì tầm 1 tiếng..như xe e chỉ tầm 1 tiếng là đầy..khi đầy bác bận chưa tháo được thì cứ để đó..nó tự ngắt nên chả có gì phải lo..Sạc hãng này có cái này có ưu điểm là dùng làm thiết bị kích bình cho nổ xe khi xe cạn điện không thể đề được...Mọi người nên kiểm tra dung lượng Ah xe mình rồi chọn mua sạc..tầm 100ah thì chỉ cần sạc 20A là đủ ..30A-40A hơi thừa
Anh để không chạy bao lâu thì sạc 1 tiếng đầy?

hmq confirmed
Hạng D
26/5/08
2.386
2.312
113
HCM
vietnamwcm.wordpress.com
Các bác cho hỏi Độ cốp sau tự động có chức năng đá chân mở ở cửa hàng nào vậy ? Sài gòn hoặc Bình Dương . Cám ơn

Vừa ghé Long Auto (Linh Gia Nguyễn) thì cốp điện, chưa đá chân là 9.5tr. Mợ liên lạc Linh (Google là ra) để có giá thêm đá chân, thời gian thi công, ....

Hạng D
27/7/15
1.192
2.244
113
Anh để không chạy bao lâu thì sạc 1 tiếng đầy?
Xe e 1 tuần đi chỉ 1 lần à..

PS: Sẵn đây giới thiệu đến các bác nhà sò cái máy lọc không khí khử mùi khủng nhất về kích thước cũng như khả năng lọc nhanh và hiệu quả nhất..hơn hẳn ba cái sharp giá 2 triệu mà thiên hạ đồn đoán là hiệu quả..còn e thì chả thấy ưng bằng cái lọc này..
Máy lọc không khí cho xe ô tô Roidmi Car Purifier P8

Nó có 2 phiên bản 1 (1.6tr)và bản đời 2 (3.5tr). đời 2 xịn hơn giá cũng cao gần gấp đôi..
Nhưng đã sắm được cái xe trên tỷ thì 3,5t cho 1 cái máy lọc hiệu quả cho cả gia đình thì e thấy nó đáng tiền..Có thể kết nối với điện thoại để xem thông tin liên quan
Còn lọc theo xe ngoài hàng có than hoạt tính ra..lọc mà TH bán e thấy toàn lọc giấy..xe đi vẫn ám mùi máy lạnh.
Nhà e cũng đang dùng thêm cái lọc Air Pro cho phòng ngủ nhà..Hiệu quả vượt mong đợi..Nhất là đối với bác nào có thói quen hút thuốc trong nhà thì nên mua..cho vợ con không bị ảnh hưởng

https://suckhoe.vnexpress.net/tin-tuc/tu-van/oto-chua-hon-700-vi-khuan-gay-benh-3828914.html

Chỉnh sửa cuối:
  • Like
Reactions: Thổ Dânn 10
26/11/15
8
5
3
42
Các Bác cao nhân cho em hỏi vấn đề này chút ạ.
Xe sò dầu nhà em mua 2017 chạy đến nay 6, 2 vạn nhưng tiêu thụ trung bình đến hơn 9 lít/100km. Đường hỗn hợp. Chạy Phố Đà nẵng nên ko có kẹt xe. Có vẻ uống rồi.
Xin các cao nhân mách em cách khắc phục với ạ. Em cảm ơn các anh trước.

Hạng C
26/10/16
683
12.620
93
23
Các Bác cao nhân cho em hỏi vấn đề này chút ạ.
Xe sò dầu nhà em mua 2017 chạy đến nay 6, 2 vạn nhưng tiêu thụ trung bình đến hơn 9 lít/100km. Đường hỗn hợp. Chạy Phố Đà nẵng nên ko có kẹt xe. Có vẻ uống rồi.
Xin các cao nhân mách em cách khắc phục với ạ. Em cảm ơn các anh trước.
Anh phải nói rõ mức tiêu thụ mong muốn là bao nhiêu lít thì cao nhân mới mách được.

Hạng C
26/10/16
683
12.620
93
23
Xe e 1 tuần đi chỉ 1 lần à..

PS: Sẵn đây giới thiệu đến các bác nhà sò cái máy lọc không khí khử mùi khủng nhất về kích thước cũng như khả năng lọc nhanh và hiệu quả nhất..hơn hẳn ba cái sharp giá 2 triệu mà thiên hạ đồn đoán là hiệu quả..còn e thì chả thấy ưng bằng cái lọc này..
Máy lọc không khí cho xe ô tô Roidmi Car Purifier P8

Nó có 2 phiên bản 1 (1.6tr)và bản đời 2 (3.5tr). đời 2 xịn hơn giá cũng cao gần gấp đôi..
Nhưng đã sắm được cái xe trên tỷ thì 3,5t cho 1 cái máy lọc hiệu quả cho cả gia đình thì e thấy nó đáng tiền..Có thể kết nối với điện thoại để xem thông tin liên quan
Còn lọc theo xe ngoài hàng có than hoạt tính ra..lọc mà TH bán e thấy toàn lọc giấy..xe đi vẫn ám mùi máy lạnh.
Nhà e cũng đang dùng thêm cái lọc Air Pro cho phòng ngủ nhà..Hiệu quả vượt mong đợi..Nhất là đối với bác nào có thói quen hút thuốc trong nhà thì nên mua..cho vợ con không bị ảnh hưởng

https://suckhoe.vnexpress.net/tin-tuc/tu-van/oto-chua-hon-700-vi-khuan-gay-benh-3828914.html
Lọc gió máy lạnh anh dùng loại nào vậy anh?