Hạng B1
7/4/07
56
8
8
Đi bảo dưỡng thợ nó cũng không tìm được nguyên nhân, thay đến cái đầu thứ 3 mới tạm ổn. Nhưng cảm ứng nó sượng sượng chứ không được mượt Cụ ạ.
Trên điều khiển volant, bác bấm và giữ nút Mute, màn hình sẽ tắt, bấm và giữ nút bên cạnh thì đầu DVD Sẽ tắt, muốn bật lại thì bấm và giữ nút tiếp.

26/11/15
8
5
3
42
Trên điều khiển volant, bác bấm và giữ nút Mute, màn hình sẽ tắt, bấm và giữ nút bên cạnh thì đầu DVD Sẽ tắt, muốn bật lại thì bấm và giữ nút tiếp.
Em biết mà bác, nhưng lỗi trước là nó ko khởi động lên được. Chỉ chạy được tới chữ KIA là tối thui.
Nay lỗi kiểu này mới hay nè bác. Màn hình cảm ứng nó ko ăn, dù chọt kiểu gì cũng trơ trơ.
Em nản quá nên kệ mẹ. Mai em quay clip rồi tìm các úp lên đây cho bác xem giải trí.

Tập Lái
5/7/19
15
5
1
39
Xin chào cả nhà,chúc cả nhà vui vẻ thành đạt sức khoẻ dồi dào .
Việc là em có 1 em sorento và đang đau đầu vì cái “mông xệ” của em nó khi đi full tải,đôi khi còn cạ vào phần ốp nhựa lồng bánh xe,em đã tìm hiểu một vài cách để “nâng mông” em nó nhưng mà do em chưa xác định được cách nào tối ưu nhất để không ảnh hưởng đến khả năng vận hành,cân bằng,giảm xóc.. cho nên em viết toppic này hy vọng có anh em nào đã thành công việc “nâng mông” này cho em nó hãy chia sẻ kinh nghiệm kỹ thuật để mình và anh em đang sử dụng Sorento biết cách khắc phục và vui vẻ tự tin hơn trên những cung đường,xin chân thành cảm ơn.

Hạng D
31/5/14
3.460
4.289
113
Dear mấy bác, có bác nào biết chỗ nào bán cái dè này của sò không? sẵn tiện xe em cần đánh pass lại để chuẩn bị chơi tết có bác nào biết chỗ nào ở Tân Bình làm ok và giá phải chăng không?
Thanks all

Hạng B2
6/2/17
398
1.458
113
Xin chào cả nhà,chúc cả nhà vui vẻ thành đạt sức khoẻ dồi dào .
Việc là em có 1 em sorento và đang đau đầu vì cái “mông xệ” của em nó khi đi full tải,đôi khi còn cạ vào phần ốp nhựa lồng bánh xe,em đã tìm hiểu một vài cách để “nâng mông” em nó nhưng mà do em chưa xác định được cách nào tối ưu nhất để không ảnh hưởng đến khả năng vận hành,cân bằng,giảm xóc.. cho nên em viết toppic này hy vọng có anh em nào đã thành công việc “nâng mông” này cho em nó hãy chia sẻ kinh nghiệm kỹ thuật để mình và anh em đang sử dụng Sorento biết cách khắc phục và vui vẻ tự tin hơn trên những cung đường,xin chân thành cảm ơn.
Vẵn nâng bằng cái đem cao su hay nhựa gi đó.Xe e nang lên đít nhỏng cao vãi chạy 3 năm rồi vẫn bt ko co van đè gì. chạy mọi cung dường từ đường đẹp đến dường sieu xấu Hà Giang,Cao Bằng cung chả sao.

Hạng B2
3/7/15
254
240
43
54
Dear mấy bác, có bác nào biết chỗ nào bán cái dè này của sò không? sẵn tiện xe em cần đánh pass lại để chuẩn bị chơi tết có bác nào biết chỗ nào ở Tân Bình làm ok và giá phải chăng không?
Thanks all

Bác tháo ra giặt sạch , phơi khô xong bác dùng chai phủ gầm 3m xịt mặt trong là ok ngay ( biên ngoài bác xịt hơi nhiều tí cho nó cứng)
https://www.sendo.vn/xit-phu-gam-chong-on-chong-ri-9814938.html/

• Like
Reactions: Lâm Phúc Khang
Tập Lái
5/7/19
15
5
1
39
Vẵn nâng bằng cái đem cao su hay nhựa gi đó.Xe e nang lên đít nhỏng cao vãi chạy 3 năm rồi vẫn bt ko co van đè gì. chạy mọi cung dường từ đường đẹp đến dường sieu xấu Hà Giang,Cao Bằng cung chả sao.
Thank anh

Hạng C
15/12/14
731
1.077
93
HCMC
Bác nâng vòng cao su: loại gắn ở giữa lò xo giảm xóc hay loại gắn ở đầu lò xo giảm xóc vậy bác?

Hạng D
31/5/14
3.460
4.289
113
Bác tháo ra giặt sạch , phơi khô xong bác dùng chai phủ gầm 3m xịt mặt trong là ok ngay ( biên ngoài bác xịt hơi nhiều tí cho nó cứng)
https://www.sendo.vn/xit-phu-gam-chong-on-chong-ri-9814938.html/

xe đi hơn 4 năm rồi nên em muốn thay luôn khỏi chế cháo gì cho mệt bác :D với lúc trước đi đường xấu bánh dộng vào gầm làm miếng nỉ nó gập tùm lum giờ lấy ra làm lại cũng quải.

Hạng B2
6/2/17
398
1.458
113
Bác nâng vòng cao su: loại gắn ở giữa lò xo giảm xóc hay loại gắn ở đầu lò xo giảm xóc vậy bác?
Loại nhựa trong co soi Pu gì đó thì fai,e mua 7-800k 1 cặp gắn o đau lò xo giảm xóc. Gắn hoen 3 năm chạy rất bt.

• Like
Reactions: Black Hawk
Tập Lái
15/11/18
2
0
1
44
Em là mem mới xin gửi tới các bác lời chào thân ái và quyết thắng!

Em mới tậu 1 em New Sorento 2014 máy xăng màu trắng được 1 tháng nay, xe mua lại đã kiểm tra ở hãng cẩn thận trước khi mua.

Lúc mới lấy xe em bị hiện tượng: sau 1 đoạn đường ùn tắc dài (đi chậm hầu như ko ga) thì khi đi nhanh lên đạp ga không ăn, tua máy hầu như không lên, xe bị khập khập ko đi, đạp mạnh ga không tác dụng, phải tắt máy khởi động lại mới đi được.

Em cho vào hãng bảo dưỡng cấp 8 vạn, đã thay bugi Iridium, lọc xăng, vệ sinh dàn phun. Thợ hãng báo nguyên nhân lỗi của em là do lỗi cảm biến oxy, thay mất 2tr, em chưa tin nên chưa thay. Hôm nay em lấy xe về đi đường tắc lại tiếp tục bị hiện tượng trên.

Vậy nhờ các bác tư vấn giùm em lỗi như trên có đúng là do bộ cảm biến oxy không ạ, hay lỗi yếu bình accqui?

Ngoài vấn đề trên thì Sorento đi chơi rất sướng, em ưng toàn phần, chỉ bực là đi làm thì lỗi, chỉ đi chơi thì ko lỗi.

Kính nhờ các bác tư vấn ạ.

Hạng C
26/10/16
683
12.620
93
23
Em là mem mới xin gửi tới các bác lời chào thân ái và quyết thắng!

Em mới tậu 1 em New Sorento 2014 máy xăng màu trắng được 1 tháng nay, xe mua lại đã kiểm tra ở hãng cẩn thận trước khi mua.

Lúc mới lấy xe em bị hiện tượng: sau 1 đoạn đường ùn tắc dài (đi chậm hầu như ko ga) thì khi đi nhanh lên đạp ga không ăn, tua máy hầu như không lên, xe bị khập khập ko đi, đạp mạnh ga không tác dụng, phải tắt máy khởi động lại mới đi được.

Em cho vào hãng bảo dưỡng cấp 8 vạn, đã thay bugi Iridium, lọc xăng, vệ sinh dàn phun. Thợ hãng báo nguyên nhân lỗi của em là do lỗi cảm biến oxy, thay mất 2tr, em chưa tin nên chưa thay. Hôm nay em lấy xe về đi đường tắc lại tiếp tục bị hiện tượng trên.

Vậy nhờ các bác tư vấn giùm em lỗi như trên có đúng là do bộ cảm biến oxy không ạ, hay lỗi yếu bình accqui?

Ngoài vấn đề trên thì Sorento đi chơi rất sướng, em ưng toàn phần, chỉ bực là đi làm thì lỗi, chỉ đi chơi thì ko lỗi.

Kính nhờ các bác tư vấn ạ.
Thì anh thay cảm biến oxy thử đi, giao hẹn trước không hết tháo ra trả lại.

• Like
Reactions: lsquynh
Hạng B1
12/11/13
78
108
48
Cho em quay lại câu hỏi vì đã dùng mấy phương pháp các bác chỉ rồi vẫn chưa đc.
Em đã download đuôi mp4 định dạng 360 mà cũng ko có hình.
Em cũng chuyển sang đuôi avi mà cũng ko đc.
Đang nghiên cứu thêm cái phần mềm này mà chưa biết chỉnh các thông số làm sao để chuyển sang đuôi avi mà xem đc hình trên Sò. Bác nào biết chỉ em với nhé. Thanks!View attachment 1757311
Bac dùng format factory
Chỉnh video mobile
Định dạng AVI
SIZE 640 X 360 HOẶC 360 X 640 GI ĐO
bảo dam xem ngon lành.
Minh moi làm xong tưc thì.

Hạng B1
27/3/15
82
53
18
38
Cái DVD của so công nhận là rất tệ, độ phân giải kém, cảm ứng không nhậy, có điều kiện nên thay bác ạ
Các anh có nghiên cứu được cái DVD nào không phải thay mặt dưỡng mà có luôn Apple car không. Kiểu là cắm vào ăn ngay khỏi phải chế gì cho mệt để đổi luôn cho nó tiện.

Hạng B1
12/11/13
78
108
48
Tùy bác ơi..để gần cạn thì tầm 5 tiếng..còn ít thì tầm 1 tiếng..như xe e chỉ tầm 1 tiếng là đầy..khi đầy bác bận chưa tháo được thì cứ để đó..nó tự ngắt nên chả có gì phải lo..Sạc hãng này có cái này có ưu điểm là dùng làm thiết bị kích bình cho nổ xe khi xe cạn điện không thể đề được...Mọi người nên kiểm tra dung lượng Ah xe mình rồi chọn mua sạc..tầm 100ah thì chỉ cần sạc 20A là đủ ..30A-40A hơi thừa
Thây anh hay hỗ trơ anh em và rất chuyen nghiep
Nen anh cho mình hỏi thăm cau này xíu
Xe mình di dược 85k km rồi
Gio vỏ xe nó ồn quá, vong vao rất khó chiu
Mình nên thay vo hãng nao ? Gai nhu thê nao ? Thay 1 lần 2 bánh truoc hay sau ? Đe cho đỡ ôn chu chay ma tiếng vọng vào xe nghe u tai luôn
Cảm on anh

• Like
Reactions: mrBen51A007
Tập Lái
5/7/19
15
5
1
39
Hi ,anh em
Trong hội mình có ai từng tháo dvd sò lắp cam cặp lề chưa vậy? Xin chia sẻ kinh nghiệm với nhé,tháo ốp gương...lắp cam
thank you