Hạng C
4/4/07
990
1.249
93
SG -> Dalat -> SG
KIA Sorento - Giao lưu, chia sẻ!

Như vậy là sau bao nhiêu ngày căng óc suy nghĩ, mò mẫm lục sục trong thớt KIA đọc hết các trang liên quan về KIA và cuối cùng là vượt qua được rào cản dị nghị, nghi ngờ về chất lượng lắp ráp của Thaco, em đã quyết định chọn Kia Sorento và hôm nay với niềm vui khó tả, xin được lập bài này để giao lưu và chia sẻ kinh nghiệm sử dụng Sorento với anh em.

Last edited by a moderator:
Hạng C
22/12/11
589
18.107
93
Re:KIA SORENTO - giao lưu chia sẽ!

Đầu tiên ra ADV mua cái bọc vô lăng bằng da thật ( ko mùi), tay lái cầm sẽ chắc , ôm tay, ko trơn trợt và tự tin hơn khi đánh lái

Sau đó Bác nên đi cao tốc Trung Lương 2 lần rodage ở tốc độ biến thiên 50-100 km/h ( để cho piston xi lanh được láng và không hằn dấu do chạy tốc độ thấp trong nội thành) , sau đó về xả nhớt cho ra hết cặn ba zớ , thay lọc nhớt mới, nhớt Trường Hải 20W-50 bỏ đi và thay siêu nhớt Castrol Edge 0W-40 vượt cấp SN, thay bugi Iridium, xe sẽ êm , bốc và rất tốt.
( về lý thuyết xe giờ ko cần chạy rodage dài hạn mà chỉ cần rodage ngắn hạn là đủ, nhưng bắt buộc phải rodage vì nhiều lý do)

Khi về nhớ mở nắp capô cho bay hết mùi và giảm nhiệt mau tránh lão hóa các chi tiết cao su trong khoang máy.

Bác mất bao nhiêu xèng cho cái biển số vậy?

Hạng C
4/4/07
990
1.249
93
SG -> Dalat -> SG

về ngoại thất và nội thất e xin không nói đến nữa, e chỉ mới chạy được chút ít trong điều kiệu giao thông buổi chiều đông đúc nên chỉ xin có chút cảm nhận như sau :
- tay lái không quá nặng hay quá nhẹ, cảm nhận khá thật.
- độ ồn từ khoang máy vào ca bin gần như không nghe thấy, nhưng độ ồn từ mặt đất lên nghe khá rõ, điều này hầu hết các bác đi Kia đều phàn nàn ---> e sẽ ngâm cứu để khắc phục.
- xe chạy nhẹ nhàng, không bồng bềnh hay tưng tưng như Fortuner (e đã chạy Fortu)
- Chân ga phản ứng nhạy, độ vọt khá.

Hạng C
4/4/07
990
1.249
93
SG -> Dalat -> SG

AJELITA nói:
Đầu tiên ra ADV mua cái bọc vô lăng bằng da thật ( ko mùi), tay lái cầm sẽ chắc , ôm tay, ko trơn trợt và tự tin hơn khi đánh lái

Sau đó Bác nên đi cao tốc Trung Lương 2 lần rodage ở tốc độ biến thiên 50-100 km/h ( để cho piston xi lanh được láng và không hằn dấu do chạy tốc độ thấp trong nội thành) , sau đó về xả nhớt cho ra hết cặn ba zớ , thay lọc nhớt mới, nhớt Trường Hải 20W-50 bỏ đi và thay siêu nhớt Castrol Edge 0W-40 vượt cấp SN, thay bugi Iridium, xe sẽ êm , bốc và rất tốt.
( về lý thuyết xe giờ ko cần chạy rodage dài hạn mà chỉ cần rodage ngắn hạn là đủ, nhưng bắt buộc phải rodage vì nhiều lý do)

Khi về nhớ mở nắp capô cho bay hết mùi và giảm nhiệt mau tránh lão hóa các chi tiết cao su trong khoang máy.
Bác mất bao nhiêu xèng cho cái biển số vậy?

cám ơn bác, e đến 282 NTL cũng xế chiều, ngồi tán gẫu với chú x một hồi, thấy e dễ mến hay sao nên chú x móc giấy ghi biển này cho e, e thấy nhiệt tình nên gửi cafe thôi, e zìa nói mọi người không ai tin! thanks chú ca dễ mến!

Hạng C
1/1/12
530
375
63

Con này MT hay AT hả bác, tổng thiệt hại khoảng bao nhiêu ạ, có được giảm 100tr như THACO khuyến mãi ko?

• Like
Reactions: nopainnogain
Chi Hội Trưởng MazdaFC
28/4/08
7.583
1.210
113

chúc Mừng bác Hải nhé lựa chọn đúng theo tiêu chí tư vấn của em nhe he he , rửa nha bác , để em kêu quách đại ca sắp sếp , 1 lần nữa chúc Mừng bác .

• Like
Reactions: nopainnogain
Hạng C
4/4/07
990
1.249
93
SG -> Dalat -> SG

khactrung nói:
chúc Mừng bác Hải nhé lựa chọn đúng theo tiêu chí tư vấn của em nhe he he , rửa nha bác , để em kêu quách đại ca sắp sếp , 1 lần nữa chúc Mừng bác .
thanks bác Trung, chiều nay e đem xe zìa lão quách biết roài đóa! e cũng sẽ thu xếp ra mắt hội mừ! logo KFC cầm lâu rồi mà chưa biết dán vào đâu:D:D