O.S.P.D
13/2/04
1.555
211
63
Hôm qua
RE: Kia-SPECTRA LS brand-new: MUA???

Với giá trị và những tiện ích mang lại.Theo thiển ý em là Các bác nên mua Zenon về sử dụng nếu không có điều kiện dùng Xenon.
Ánh sáng trắng xanh và độ sáng mạnh hơn đèn vàng èo ọt nguyên thủy rất nhiều.
To HAinguyen : Hinh như mình nhớ là chỉ 85k 1 cặp thôi mừ??? Vụ này ăn 5k tiền comit của chú Đức rồi :D:D:D

Hạng D
11/12/03
1.208
165
63
46
Hanoi, Vietnam

Ha haha Bộ 90k lắp trên xe em, bộ 85k tặng cho Chú Đức, hihihi, mất 85k chứ ko phải được 5k, hihihi

Hạng D
14/1/04
4.044
1.555
113
tp.HCM

Vừa rùi tui mới có dịp chạy thử 1em spec mới keng của anh bạn đem từ showroom Cộng Hòa về. Xin có vài ý kiến anh em nghe chơi.
Sau khi tổng cộng hết thuế má thì anh bạn tui cũng mất tròm trèm 20k. Trước kia thì tụi tui cũng ngắm nghía em Lacetti 1.6 dữ lắm vì kiểu dáng của nó sang hơn em spec nhiều , máy lại nổ rất êm , nhưng nội thất lại tệ quá. Tính tới tính lui lấy em spec rẽ hơn lại đầy đủ đồ chơi hơn. Về kiểu dáng thì spec coi cung tạm được , kích thước cũng tương đương như altis nhưng nội thất lại có vẽ nhỏ hơn , gầm và đít thì hơi thấp rùi. Ngồi vào ghế lái, tầm quan sát đầu xe rất tốt , kính chiếu hậu góc quét rộng , rất thuận tiện nhất là khi lui. Chân côn và thắng hơi sâu nên chắc nữ chạy thì phải tì "ngực" vào vô-lăng. Cần nói thêm là chân côn khá nặng , chân thắng thì không bị đạp quá dài khi cần phanh như các bác đã phản ảnh khi trước (có lẽ Kia đã cải tiến, khá êm đó ). Kèn zin thì chỉ có 1 cái và kêu nhỏ , anh bạn tui phải đổi qua kèn M6 # 500 ngàn. Kich thước vo-lăng trung bình, điều khiển chính xác, trợ lực hiệu quả , tuy nhiên vị trí bấm kèn chỉ có ở giữa , khi chạy 1 tay phải với vào trong mới bấm được , lại nặng nữa (o nhạy lắm ). Cần số là cái mà tui chán nhất , củ nắm có thể quay vòng vòng làm bảng chỉ dẫn cách vào số lộn tùng phèo , số sang nhẹ nhưng lỏng bỏng làm sao í , số 5 và R thì dài tay quá , được 1 cái là ít rung. Vào số 1, nhớm nhẹ cân côn là xe đã chuyển động , chạy êm, cách âm t.bình , độ tăng tốc thì không có ấn tượng lắm.
Trang bị nội thất như đã nói ở trên , OK , ốp gỗ khí thế nhưng lại o có đèn thắng trên cao , bác nào muốn chơi thêm đầu DVD thì o còn hộc trống để gắn.
Vài dòng gửi tới mấy bác
[&:]

Hạng D
11/12/03
1.208
165
63
46
Hanoi, Vietnam

hihi, bác mà chạy em 4 ghia 1.8 thì mới thấy, chân côn rất nặng, Kèn thì còn nặng hơn cả spectra