Hạng B2
14/5/15
340
685
93
Bình Dương - Hồ Chí Minh
Chê đúng nha
Nói về chạy phê thì focus, civic chạy sướng hơn
Dạ vận hành thì ko bàn, đang nói tới cảm nhận người ngồi hàng 2 bác ạ. Chắc do quá quen với cảm giác cứng và chắc của xe Mỹ nên chuyển sang kiểu êm êm hơi bồng bềnh ko quen liền được.
Cơ mà, vợ em nó lại tự tin lái cx-8 hơn hẳn focus vì có full công nghệ an toàn và hỗ trợ. Kiểu khi lái thì chả còn tâm trí mà cảm nhận mấy cái khác nữa :))

Hạng D
24/2/20
4.489
7.414
113
37
Đẹp là đẹp, xấu là xấu, chứ DNA gì ở đây, xe Nhật thiết kế nghèo nàn, năm này qua tháng nọ có nhiêu đó, thì lại tự bào chữa là tính DNA. Còn xe người ta đổi thiết kế cho đẹp hơn thì bảo là màu mè, đúng là miệng lưỡi của fan xe Nhật có khác =))

Hạng D
24/2/20
4.489
7.414
113
37
Đâu mình nói thế thôi chứ em chạy ở ngưỡng một chấm năm lần tốc độ tối đa ở VN rồi bác ợ :)). Ở ngưỡng này chiếc focus vẫn cho cảm giác tự tin kiểm soát được chiếc xe. Vụ hay hỏng vặt thì em đồng ý, vụ hao xăng thì cũng do dân chạy focus toàn đóng red line thì ko hao xăng cũng phí, còn chạy bình thường thì cũng 50-50 với Altis thôi.
Trong phân khúc sedan hạng C ở vn thì focus xét riêng về cảm giác lái và độ đầm chắc ở tốc độ cao thì focus đứng số 2 thì ko xe nào dám nhận số 1.

• Like
Reactions: helita13
Hạng D
20/9/16
1.780
2.291
113
thì sao, xe nào mà chả có triệu hồi, tôi đi Mec còn triệu hồi miết đây, mỉa mai điều gì? hay thích kiểu xe lỗi tùm lum, túi khí quá bền không thèm bung mà cũng không thèm triệu hồi? hahaha

• Like
Reactions: architecthcm
Hạng D
24/2/20
4.489
7.414
113
37
thì sao, xe nào mà chả có triệu hồi, tôi đi Mec còn triệu hồi miết đây, mỉa mai điều gì? hay thích kiểu xe lỗi tùm lum, túi khí quá bền không thèm bung mà cũng không thèm triệu hồi? hahaha
Kinh thặc, kinh thặc đi Mec luôn, em tưởng anh chạy Sportage chứ vậy là nhà anh nhiều xe quá , giàu quá.:)

• Haha
Reactions: Huboss