Hạng B2
14/5/15
340
685
93
Bình Dương - Hồ Chí Minh
Mua 2 cái ghế gắn lên là xong chứ có gì mà nhỏ dãi ghê vậy bác :)))))

chắc bác kia ko có tiền đổ xăng á mà nên bán
bác từng ngồi vô trong con cx8 và cx5 chưa vậy? Cảm giác bác coi con cx8 là con cx5 lwb vậy. Em cũng từng nghĩ vậy, nhưng khi đi coi trực tiếp thì thấy rõ cx8 trội hơn hoàn toàn, so về value thì đáng mua hơn cx5.

• Like
Reactions: quannguyentsnct
Hạng D
24/2/20
4.481
7.400
113
37
Em lúc mới chạy cx8 cũng ko thích cuv vì nó ko ổn định như sedan, nhưng giờ quen thì lại hết thích sedan rồi :v. Focus chỉ phù hợp lúc máu chó chạy max speed thôi, lúc này mới là lúc ăn tiền của con focus so với xe khác. Còn ai chạy chậm thì mua focus chỉ tổ phí tiền
May mà máu chó chạy max speed bác biết thời điểm để dừng lại chứ ko thì lên ngắm chuối xanh rồi, focus hợp với thanh niên vì xe mạnh , lái sướng nhưng hao xăng và hay hỏng vặt.

• Like
Reactions: helita13
Tập Lái
6/11/22
20
16
3
34
Hôm nay đã nhận xe và trải nghiệm lái, cảm nhận đầu tiên là tuyệt vời, động cơ êm ái và mạnh mẽ, hơn cả mong đợi, rất hài lòng. Khẳng định luôn, trong phân khúc này không có xe nào qua được Sportage, về vận hành, tiện nghi, nội thất lẫn ngoại thất.
Có cái đáng tiếc là cái nút chỉnh ghế phụ không nằm trên lưng ghế như K5, ngồi bên ghế tài là coi như không thể chỉnh được ghế phụ.

View attachment 2800215
Xe Hàn nhìn thiết kế rất thích kiểu nhiều chi tiết góc cạnh, ko có tính DNA. Mẫu sau ra mẫu trước lạc hậu tối cổ. Còn xe thì mình thấy màu mè quá, xe Hàn chạy thời gian qua chạy xe Nhật vẫn thấy cái gì đó khác biệt, xe Nhật máy móc khung gầm mọi thứ vẫn rất chắc chắn

Hạng D
20/9/16
1.775
2.282
113
Xe Hàn nhìn thiết kế rất thích kiểu nhiều chi tiết góc cạnh, ko có tính DNA. Mẫu sau ra mẫu trước lạc hậu tối cổ. Còn xe thì mình thấy màu mè quá, xe Hàn chạy thời gian qua chạy xe Nhật vẫn thấy cái gì đó khác biệt, xe Nhật máy móc khung gầm mọi thứ vẫn rất chắc chắn
Đẹp là đẹp, xấu là xấu, chứ DNA gì ở đây, xe Nhật thiết kế nghèo nàn, năm này qua tháng nọ có nhiêu đó, thì lại tự bào chữa là tính DNA. Còn xe người ta đổi thiết kế cho đẹp hơn thì bảo là màu mè, đúng là miệng lưỡi của fan xe Nhật có khác =))

Hạng D
24/2/20
4.481
7.400
113
37
Đẹp là đẹp, xấu là xấu, chứ DNA gì ở đây, xe Nhật thiết kế nghèo nàn, năm này qua tháng nọ có nhiêu đó, thì lại tự bào chữa là tính DNA. Còn xe người ta đổi thiết kế cho đẹp hơn thì bảo là màu mè, đúng là miệng lưỡi của fan xe Nhật có khác =))
Em thấy giờ xe Nhật opption còn nhiều hơn cả xe Hàn, còn bác cứ mua con xe sau 2 năm nó đổi mẫu thì cũng cay lắm (bạn em mua cerato 2018 tới 2022 mất 2 đời xe còn thay luôn cả tên).DNA là triết lí thiết kế của mỗi hãng xe vì chỉ cần nhìn con xe thì người ta biết ngay của hãng nào. Còn chuyện đẹp xấu chỉ là quan điểm cá nhân nhưng cá nhân em thấy càng đơn giản thì càng đẹp chứ cứ cắt xẻ, thêm các chi tiết lúc đầu nhìn thấy đẹp sau đó nhìn con xe trông nó rối mắt và rườm rà như đoàn cải lương. Còn chuyện mua xe nào nào là chuyện của mỗi cá nhân thôi.

• Like
Reactions: hometown
Hạng B2
14/5/15
340
685
93
Bình Dương - Hồ Chí Minh
May mà máu chó chạy max speed bác biết thời điểm để dừng lại chứ ko thì lên ngắm chuối xanh rồi, focus hợp với thanh niên vì xe mạnh , lái sướng nhưng hao xăng và hay hỏng vặt.
Đâu mình nói thế thôi chứ em chạy ở ngưỡng một chấm năm lần tốc độ tối đa ở VN rồi bác ợ :)). Ở ngưỡng này chiếc focus vẫn cho cảm giác tự tin kiểm soát được chiếc xe. Vụ hay hỏng vặt thì em đồng ý, vụ hao xăng thì cũng do dân chạy focus toàn đóng red line thì ko hao xăng cũng phí, còn chạy bình thường thì cũng 50-50 với Altis thôi.

• Like
Reactions: quannguyentsnct