Hạng B2
9/4/20
103
79
28
Nhìn con xe bị cắt option thảm thương so với bản Hàn mà khen thấy ghê.

bác chủ mà cho qua hàn ngồi lên xe của mẫu quốc chắc ngất xỉu nước dãi tuôn như mưa quá

còn con sportage này vẫn thua tucson bộ nhún. Xe kia muôn đời cái bộ phuộc làm như hạch, đi xóc ê ẩm cả người.
Option cắt thảm la cắt những gì vậy bác?

Hạng D
24/2/20
4.489
7.416
113
37
Con cx8 hết đát bán đi là đúng rồi chứ gì nữa bác. Nội thất thì như con cx5 bản cũ chứ đẹp đẽ cao cấp gì hơn đâu, đã thế lại méo có cửa gió điều hoà hàng sau. Đợt bị lão bác nhét ngồi hàng 3 nóng ướt cả áo chỉ muốn đạp ông tài xế rớt xuống xe, thế mà ổng vẫn gào lên max điều hoà rồi trên này rét run này.

nhớ lại vẫn còn tức
Vậy là bác sai rồi nội thất là da ghế nappa, diều hòa 3 vùng độc lập, 11 loa bose. Còn hàng 3 do bác ko biết xài cửa gió dưới chân hàng 2 thôi ( bật 22 độ, chỉnh max gió và chế độ gió trên dưới là hàng 3 mát bình thường) xe em từng chở 8 người lớn và 2 trẻ em đi hơn 200km trong ngày về khỏe re. Còn chưa đi mà chỉ nghe nói sau đó phán thì ko nên bác ạ. Em thì làm gì có tiền đổ xăng cho cx8 vì bình xăng nó 85l lận.

• Like
Reactions: mylovedl07
Hạng D
24/2/20
4.489
7.416
113
37
Thẩm mỹ tùy người, nhưng nhìn mấy mẫu mới giờ lưỡng tính quá
Nam không ra nam, nữ không ra nữ
Vẫn biết đẹp hay xấu là quan điểm cá nhân nhưng có quá nhiều đường cắt và nhiều chi tiết nên trông nó rối mắt, các hãng xe sang thì càng ngày họ thiết kế càng đơn giản còn 1 số hãng xe bình dân lại càng muốn phức tạp hóa cả nội và ngoại thất.

• Like
Reactions: Vo Thanh Hieu
Hạng D
9/7/12
2.272
5.509
113
Vẫn biết đẹp hay xấu là quan điểm cá nhân nhưng có quá nhiều đường cắt và nhiều chi tiết nên trông nó rối mắt, các hãng xe sang thì càng ngày họ thiết kế càng đơn giản còn 1 số hãng xe bình dân lại càng muốn phức tạp hóa cả nội và ngoại thất.
Đỉnh cao của trí tuệ là sự ĐƠN GIẢN
Đùa tý nhé Bác

• Like
Reactions: quannguyentsnct
Hạng B2
14/5/15
340
685
93
Bình Dương - Hồ Chí Minh
Em thích cx8 vì nó rộng rãi, êm ái, ngả ghế, da nappa. Quan trọng nó làm nóc nhà em thấy thoải mái :)) tâm trạng vui thì em xin gì chả được, các bác nhể :)
Vợ em nó lại chê cx8 so với focus nó mới ảo, chê xe bồng bềnh + nặng mùi (xe em bản pre da nappa đằng hoàng :v) nên đi mệt + nhức đầu.

• Wow
Reactions: Baingc_AWD
Hạng D
24/2/20
4.489
7.416
113
37
Vợ em nó lại chê cx8 so với focus nó mới ảo, chê xe bồng bềnh + nặng mùi (xe em bản pre da nappa đằng hoàng :v) nên đi mệt + nhức đầu.
Do từ sedan qua gầm cao nên đi nó bồng bềnh là phải rồi hơn nữa sedan cảm giác nó nhỏ gọn lên gầm cao nó rộng rinh nên cảm giác nắm bắt ko gian nó sẽ ảo ảo, chưa kể xét về độ dầy dặn của tole thân vỏ focus nó hơn hẳn. Nóc nhà và 2 f1 của em đi xe nhà quen ngồi sedan nó ko chịu vì nó bí bách mà tầm nhìn hạn chế.

• Like
Reactions: helita13
Hạng B2
14/5/15
340
685
93
Bình Dương - Hồ Chí Minh
Con cx8 hết đát bán đi là đúng rồi chứ gì nữa bác. Nội thất thì như con cx5 bản cũ chứ đẹp đẽ cao cấp gì hơn đâu, đã thế lại méo có cửa gió điều hoà hàng sau. Đợt bị lão bác nhét ngồi hàng 3 nóng ướt cả áo chỉ muốn đạp ông tài xế rớt xuống xe, thế mà ổng vẫn gào lên max điều hoà rồi trên này rét run này.

nhớ lại vẫn còn tức
Nội thất cx8 nhìn vẫn hơn cx5 mà bác, cx8 pre là con xe đầu bảng của mazda, em thấy nội thất nó đẹp trong phân khúc rồi. Hàng 3 thiếu cửa gió là điểm trừ lớn nhưng tài xế ko biết lấy hàng 1 thổi lên trần cho nó về hàng 3 thì hơi yếu quá, + thêm thổi qua chân hàng 2 thì cũng tạm 60-70% chứ ko đến nổi nào.

Hạng B2
14/5/15
340
685
93
Bình Dương - Hồ Chí Minh
Do từ sedan qua gầm cao nên đi nó bồng bềnh là phải rồi hơn nữa sedan cảm giác nó nhỏ gọn lên gầm cao nó rộng rinh nên cảm giác nắm bắt ko gian nó sẽ ảo ảo, chưa kể xét về độ dầy dặn của tole thân vỏ focus nó hơn hẳn. Nóc nhà và 2 f1 của em đi xe nhà quen ngồi sedan nó ko chịu vì nó bí bách mà tầm nhìn hạn chế.
Em lúc mới chạy cx8 cũng ko thích cuv vì nó ko ổn định như sedan, nhưng giờ quen thì lại hết thích sedan rồi :v. Focus chỉ phù hợp lúc máu chó chạy max speed thôi, lúc này mới là lúc ăn tiền của con focus so với xe khác. Còn ai chạy chậm thì mua focus chỉ tổ phí tiền