Tập Lái
5/2/20
17
13
3
HCM
Ngoài đậu 4b ra còn phải tính đường ra vào cho ng, xe máy, rồi bao nhiêu xe máy để chung ở đó có vướng 4b ra vào ko ...
Nên cứ cổng full đất là hợp lý, mà nên tính xem cổng gì cho kỹ nhé bác, ko sau bất tiện lắm

• Like
Reactions: MrTirau
Hạng D
11/2/11
1.300
2.368
143
www.falkentire.com
Làm cửa loại cuốn lên là lộc bay lên hết nhé. Phải làm cửa như cái rèm ấy, khi cần cuốn hết vào túi, khỏi sợ mất.
Nói theo phong thủy thì vậy.

Còn theo nguyên tắc cơ bản của nhà đất thì phần diện tích ngoài nhà không phải sở hữu của mình, làm cửa mở ra là mình chiếm dụng cái phần đó, là sai.

Làm cửa kiểu cái rèm nó vẫn vướng vào trong nhà, mở đóng không cẩn thận nó vẫn đập vào xe.

• Like
Reactions: Phuonghaus
Hạng D
2/5/16
1.909
1.858
143
Làm cái cổng hết bề ngang đất luôn chứ sao. Làm nhỏ nhỏ, canh cho cố xong lúc về nhà trời mưa hay đang gấp gì đó lại quẹt xước hết xe.

Mà nhớ làm cổng loại cuốn lên, làm loại mở ra thì nhà bị ra lộc, làm loại mở vô thì de xe vào xong khỏi đóng cổng.
Lần đầu tiên tôi nghe cổng mở ra thì ra lộc :D

Hạng D
2/5/16
1.909
1.858
143
Anh đi dọc dọc mấy nhà chỗ anh ở, xem họ làm cổng với cửa mở ra hay mở vô :D
Cùng khu phố nhà tôi có nhà kia mở cổng ra ngoài, nhiều hôm đi làm về vướng cổng rất bực mình. Nhà đó giàu nhất phố đấy bác ạ.

Hạng D
9/7/09
1.754
962
113
Nếu cổng khoảng 3m thì bác nên làm cửa cổng là cửa cuốn nhé bác. Ra vào khỏi mở cánh ngang ra choáng chỗ. Về đậu xe song song theo đường như hình bác minh họa ở trên thì kích thước chỗ trống dọc theo thân xe theo tiêu chuẩn ở Mỹ là 20 - 24 feet (6,1m - 7,3m).

Hạng D
24/8/07
1.660
2.695
113
đặt mấy ông cơ khí cái bàn kéo, về chạy lên đậu, xong dô nhà ấn nút nó tự kéo vô chuồng đậu cho nhẹ đầu...kkk

Hạng B2
19/5/19
138
580
96
Cùng khu phố nhà tôi có nhà kia mở cổng ra ngoài, nhiều hôm đi làm về vướng cổng rất bực mình. Nhà đó giàu nhất phố đấy bác ạ.
Nhà đó nhiều lộc quá ra hoài chưa hết thôi bác, chứ nó vẫn ra á!

• Haha
Reactions: Toietmoi
Hạng D
15/12/13
1.347
1.491
113
Thấy các bác tranh luận vui quá nên gồ được cái này góp vui : https://www.kientrucvietarch.com/tin-tuc/kien-truc/cua-cong-nen-mo-ra-hay-mo-vao-de-hop-phong-thuy-68.html#:~:text=Theo các chuyên gia phong,công việc cho gia chủ.&text=Ngược lại khi thiết kế,dễ thất thoát ra ngoài.

1. Cổng nhà nên mở ra hay mở vào để hợp phong thủy
Đừng nghĩ rằng cổng nhà mở ra hay mở vào thì không quan trọng bởi nó ảnh hưởng rất nhiều đến sức khỏe cũng như tài lộc của gia đình bạn. Theo các chuyên gia phong thủy thì cửa cổng mở ra phía ngoài nhà sẽ giúp vượng khí, mang đến những điều may mắn, tốt lành trong cuộc sống cũng như công việc cho gia chủ.

cửa cổng nên mở ra hay mở vào

cửa cổng nên mở ra hay mở vào

Ngược lại khi thiết kế cửa cổng bạn nên tránh để cửa mở vào phía bên trong, như vậy sẽ khiến cho tiền bạc, tài sản trong nhà dễ thất thoát ra ngoài. Cùng với đó là những điều xui xẻo, không vui ập tới.
Nhưng nếu không gian phía ngoài nhà không đủ rộng để mở cổng ra bắt buộc bạn phải mở vào phía trong nhà thì giải pháp là treo gương lên tường để mở rộng không gian.

p/s: Ai làm nhà mới biết mấy ông phong thủy: mỗi ông 1 ý toàn chê bai nhau.
Nói theo phong thủy thì vậy.
Còn theo nguyên tắc cơ bản của nhà đất thì phần diện tích ngoài nhà không phải sở hữu của mình, làm cửa mở ra là mình chiếm dụng cái phần đó, là sai.

Làm cửa kiểu cái rèm nó vẫn vướng vào trong nhà, mở đóng không cẩn thận nó vẫn đập vào xe.
Nhà đó nhiều lộc quá ra hoài chưa hết thôi bác, chứ nó vẫn ra á!