Cảnh Báo Kiểm định???

Hạng B2
17/10/15
165
35
28
45
Cũng tuỳ trạm đăng kiểm mà bác đi nữa. Em thấy nhiều trạm làm việc tốt lắm. Em thường chọn trạm ở xa tp chút..
E thì đăng kiểm ở gần sân bay TSN cho gần nhà, vậy chỗ đó có tốt ko vậy bác?

Hạng B1
17/11/13
86
81
18
E thì đăng kiểm ở gần sân bay TSN cho gần nhà, vậy chỗ đó có tốt ko vậy bác?
Mình mới đi đăng kiểm lần 2 ở trạm Hồng Hà, TSN tuần rồi, mình đăng ký 1080 hẹn 9g, tổng đài nói có mặt 8g30 để nộp hồ sơ nhưng mới hơn 8g mình đã có mặt, thấy vắng nên họ kêu vô xếp xe vô làm luôn, lúc làm tầm hơn chục chiếc xếp mà cũng mất 2 tiếng mới dán tem xong, phần kiểm tra xe chừng 25 -30 phút nhưng phần chờ lấy giấy với đóng tiền thì lâu ghê. Xe em cũng rất ít chạy, hầu như còn nguyên xì, còn kính lái thì bị 1 vết đá văng chừng đầu đũa, em cũng ko " bỏ cái gì đó " để làm hư người nhà nước, thấy họ làm việc nghiêm túc chứ không có vấn đề gì. Trước xe em có bác đi xe 51A... bị đánh rớt đèn chiếu thấp quá, bắt phải đi chỉnh lại, không biết xe bác có độ đèn điếc gì không hay lúc thay bóng mới không để ý, thấy bác cứ vò đầu miết rồi đánh xe chạy mất.

• Like
Reactions: zace4000
Hạng B2
26/2/15
344
155
43
37
Em đăng kiểm ở trạm dĩ an, ng ta ko lấy tiền luc dán tem em gởi 200k cho chú dán tem nói gởi mấy a e cafe, đăng kiểm sớm thế nào thì e ko biết chứ em đăng kiểm trễ 2 lần rồi cũng ko thấy hành gì, xe em đời cũ, cặp vỏ sau thì mòn. Còn trễ mấy ngày cũng ko cộng thêm phí đường bộ cũng ko phạt j hết.

• Like
Reactions: zace4000
Hạng B2
17/10/15
165
35
28
45
Xe e Kia K3 đã thay mâm bằng size mâm gốc 17'' liệu có phải gỡ ra khi đăng kiểm ko vậy các bác :(

Hạng B2
17/10/15
165
35
28
45
E mới đi đăng kiểm trạm Hồng Hà sáng thứ 2 vừa rồi 11-6, xe e thì 15-6 mới hết hạn. E đi trước cho biết. Nói chung là ko có gì, e đã đăng ký qua diện thoại từ trước nhưng mà ko có tác dụng, vẫn phải xếp hàng lái xe chờ :(.
E bỏ 100.000 vào xe, lúc lấy xe ra dán tem thì nó đã mất :p
Bị phạt qua camera thì ko có, chỉ bị phí quá cao, gần 7 triệu lận. E đóng trước 5.500000 còn lại nợ lần sau đóng tiếp :p

Hạng D
10/3/14
1.220
531
113
Nhà bè
Xe e đời mới 4c,xe e zin hết nhe,xe gia đình e còn kẹp 200k nè,chờ đợi và xếp hàng mệt lắm ah,cho chút tiền xong rồi về nghỉ cho khoẻ ah

Hạng D
10/3/14
1.220
531
113
Nhà bè
Xe e Kia K3 đã thay mâm bằng size mâm gốc 17'' liệu có phải gỡ ra khi đăng kiểm ko vậy các bác :(
Vụ mâm là căng nhe bác,tốn ngoều tiền bo hoặc gắn mâm zin,có quen trong kđ thì ok nhưng vẫn tốn tiền ah

Tập Lái
13/1/16
24
14
3
41
Xe e có dán nóc đen, thay bi, đèn xenon với thêm cái mí led. Đăng kiểm có sao không các bác.
Bác nào độ đèn cho e xin kinh nghiệm đi đăng kiểm với.
Hôm trước chạy qua Hồng Hà mà e thấy xe chờ tắc tới ngoài đường luôn.
Qua Phan Văn Trị thì ko thấy cái chỗ đkiem đâu, chạy về Lạc Long Quân cũng chả thấy.
Chắc bữa sau e lên bên q7 .

Hạng B2
21/6/13
388
373
63
Xe e có dán nóc đen, thay bi, đèn xenon với thêm cái mí led. Đăng kiểm có sao không các bác.
Bác nào độ đèn cho e xin kinh nghiệm đi đăng kiểm với.
Hôm trước chạy qua Hồng Hà mà e thấy xe chờ tắc tới ngoài đường luôn.
Qua Phan Văn Trị thì ko thấy cái chỗ đkiem đâu, chạy về Lạc Long Quân cũng chả thấy.
Chắc bữa sau e lên bên q7 .
e cũng có dán nóc đen, thay bi, đèn xenon với thêm cái mí led giống bác, thêm cái dán mâm nữa, ko biết thế nào, hehe