Hạng B2
23/8/09
236
2
16
nha trang
Re:Kiến thức vụn vặt cho xe cũ.

bác Thiết cho em hỏi: cách đo để kiểm tra cục cảm biến nhớt xe cielo. em thấy có 3 chấu . 2 song song và 1 vuông góc. cảm ơn bác

Hạng B2
23/8/09
236
2
16
nha trang

bác nào biết chỉ em với, ơ mà có phải cắm vô thùng nhớt rồi mới đo đồng hồ o ạ?

Hạng B2
24/2/09
239
33
0

@Hcivic: Cảm ơn bác đã quá khen !
Sao bác cứ lộn giữa cái công tắc nhiệt với cái đầu dò Oxy hoài vậy !
Công tắc nhiệt có 40k, còn đầu dò Oxy đến 200k lận đó!

Last edited by a moderator:
  • Like
Reactions: Hcivic
Hạng F
13/1/06
12.137
2.086
113
59
Bình Thạnh -Tp HCM

AiaTowner007 nói:
@Hcivic: Cảm ơn bác đã quá khen !
Sao bác cứ lộn giữa cái công tắc nhiệt với cái đầu dò Oxy hoài vậy !
Công tắc nhiệt có 40k, còn đầu dò Oxy đến 200k lận đó!

Vâng, hôm đó buồn ngủ quá nên lộn tùm lum...Đã sửa lại bác ah.
Hôm nay tự nhiên hiện tượng bật đèn khẩn cấp chạy quạt két biến mất bác ah, chắc nó bị mát chỗ trục vô lăng nên khi mình vỗ đập cho đèn taplo lên thì hiện tượng kia cũng không còn?:)

Hạng B2
24/2/09
239
33
0

hcivic nói:
Hôm nay tự nhiên hiện tượng bật đèn khẩn cấp chạy quạt két biến mất bác ah, chắc nó bị mát chỗ trục vô lăng nên khi mình vỗ đập cho đèn taplo lên thì hiện tượng kia cũng không còn?:)
Trời ơi, uổng quá. Vậy là mất một chầu nhậu rồi !

Hạng F
13/1/06
12.137
2.086
113
59
Bình Thạnh -Tp HCM

AiaTowner007 nói:
hcivic nói:

Buồn buồn thèm nhậu thì cứ hú anh em dzọt qua tý là tới thôi mà, có CELEPEN với bác Tưởng nữa là vui rồi...:)

Xem ra vẫn còn phải làm nốt cái công tắc âm áp nữa chứ bác? Và hiện tượng ra khói vẫn còn, để tui theo dõi phân biệt xem khói xăng hay khói nhớt nhé!
Sáng nay liên lạc với anh Út làm kính xe hơi thì được báo giá 2 bộ cửa sổ kính giữa quay giá là 1000tr. Còn 2 tấm kính hông cuối làm bật ra là 400 chưa kể gioăng và khóa bản lề. Để tui báo cho bác VinhduXNL biết mà mần nhỉ!?:p

Hạng B2
24/2/09
239
33
0

hcivic nói:
AiaTowner007 nói:
hcivic nói:

Buồn buồn thèm nhậu thì cứ hú anh em dzọt qua tý là tới thôi mà, có CELEPEN với bác Tưởng nữa là vui rồi...:)
Chọc bác chơi vậy thôi chứ tui đâu phải bợm. Mấy lần gần đây, uống không bao nhiêu mà sao sáng dậy thấy mệt mỏi quá hay là bắt đầu lão hóa rồi! Tuần sau lại có hẹn với CELEPEN làm cho giống V2 của bác !...

hcivic nói:
Xem ra vẫn còn phải làm nốt cái công tắc âm áp nữa chứ bác? Và hiện tượng ra khói vẫn còn, để tui theo dõi phân biệt xem khói xăng hay khói nhớt nhé!
Sáng nay liên lạc với anh Út làm kính xe hơi thì được báo giá 2 bộ cửa sổ kính giữa quay giá là 1000tr. Còn 2 tấm kính hông cuối làm bật ra là 400 chưa kể gioăng và khóa bản lề. Để tui báo cho bác VinhduXNL biết mà mần nhỉ!?:p
Công tắc âm áp coi bộ khó tìm à nha! Nhưng tui nghĩ bác tìm được van đôi thì công tắc âm áp là chuyện nhỏ. Mà hình như bác B2 còn dư 1 van đôi, 1 công tắc âm áp đóa.
Bác để mực nhớt hạ thấp xuống xem sao. Chứ đầu dò Oxy là OK, nếu dư xăng là nó điều khiển van đôi hạ xuống liền, không dư xăng đâu! Hổm nay bác có kiểm tra kỹ tình hình ăn uống của em nó chưa?
Còn giá tiền kính bác ghi không rõ, có phải như vầy không:
- 0.5chai/1 tấm kính hông tức hai bên hông là mất 1chai, luôn công lắp ráp, vật tư (tay quay, các cơ cấu quay....).
- 200k/tấm kính sau, 2 tấm kính là 400k, chưa kể bản lề và ron.
Bác thử làm chuột bạch đê !

Bác lại lộn công tắc nhiệt và VAN NHIỆT ! Nhưng không sao, hai cái này bằng giá, chỉ có công dụng khác nhau thôi !

• Love
Hạng F
2/4/07
6.177
403
83

tuanabc nói:
bác Thiết cho em hỏi: cách đo để kiểm tra cục cảm biến nhớt xe cielo. em thấy có 3 chấu . 2 song song và 1 vuông góc. cảm ơn bác

Mình không rành về cục cảm biến nhớt ở xe bác. Nhưng thông thường thì đó là 1 công tắc được tác động bởi áp suất nhớt do bơm nhớt tạo ra. Nó phải lắp ở vị trí có thông đến đường phân phối nhớt. Khi thiếu nhớt,hoặc hệ thống bôi trơn có vấn đề làm giảm áp suất, công tắc sẽ đóng đèn báo.
Một số xe xưa, xe quân sự, máy thuỷ...thường dùng đồng hồ báo trực tiếp áp suất để có thể quan sát chính xác hơn.

• Like
Hạng B1
12/8/09
66
8
8

[/quote]
Chọc bác chơi vậy thôi chứ tui đâu phải bợm. Mấy lần gần đây, uống không bao nhiêu mà sao sáng dậy thấy mệt mỏi quá hay là bắt đầu lão hóa rồi! Tuần sau lại có hẹn với CELEPEN làm cho giống V2 của bác !...

Bác AT007 cho em biết địa chỉ, để em qua học nghề của bác với. Tuần sau là ngày nào vậy bác? Số DT của em: 0903377859 có gì bác nhắn cho em biết.

• Like